What's new

Trao đổi kinh nghiệm chụp ảnh

đâm bố cục thì bị mắng, vậy em xin "đâm" nội dung sau khi ngắm ảnh của bác xong nội dung toát ra là... sensor quá bẩn ngoài ra chả có gì

Last edited:
đâm bố cục thì bị mắng, vậy em xin "đâm" nội dung sau khi ngắm ảnh của bác xong nội dung toát ra là... sensor quá bẩn ngoài ra chả có gì

Hì hì. Em chẳng dám mắng bác, phải tội chết. :D Vì em trót dại biết bác. :D Bác cứ đâm nhiệt tình cho em nhờ. Bác đâm chính xác. Sensor bẩn, trình PS thì lởm. :D Nội dung ảnh thì màu mè làm hàng. :D

Hì hì. Em chẳng dám mắng bác, phải tội chết. :D Vì em trót dại biết bác. :D Bác cứ đâm nhiệt tình cho em nhờ. Bác đâm chính xác. Sensor bẩn, trình PS thì lởm. :D Nội dung ảnh thì màu mè làm hàng. :D
Em đâm nội dung nghiêm túc đấy, ảnh này muốn toát ra vẻ đẹp của sông Hàn, cầu quay... sensor bẩn bẩn làm hỏng bức tranh thơ mộng mà bác thấy, ko là hỏng nội dung ảnh? 1 "nội dung" khác quan trọng hơn khi chụp phong cảnh là nhìn ảnh thấy lòng người thì với trình của bác và em còn mút mùa mới đề cập được.
Còn chuyện "trót dại biết bác,bác cứ đâm nhiệt tình cho em nhờ.vvv.." đó là ý của bác bác cứ vơ thoả thích nhưng em e chả phải riêng em lần sau bác mà nhờ đâm là mọi người té hết he he.
:L

mới học !

Mới học đc 1 chiêu, nhưng không có cái nào để thực tập, đành lấy cái này https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1207&page=5
để làm vậy:
Nguyên gốc đây:

Sau khi chỉnh shadow/hightligth 1 chút:

Bài học rút ra: hãy tập trung vào bố cục, đường nét, màu sắc, các việc còn lại đã có PS !

Last edited:
Em mới đi chơi về. :D :D Có cái ảnh này mời các bác :Dam

P/s: Sửa lại size theo yêu cầu của bác pvc. Nếu vỡ form của forum hoặc load lâu thì các bác thông cảm, tha mạng cho em nhá. :D

Cái này crop đi cho nó thành panorama được. Bác đừng tiếc cái ánh nước.

Last edited:

IMO :)) Hay ở cải ánh nước chứ bạn Babel. trước mình nhớ có xem 1 bức ảnh của bác nào chụp về Hồ Xuân Hương hay cái Hồ gì ở Đà Lạt chỉ nhấn hình ảnh dẫy nhà trên bờ soi bóng xuống nước rất là đẹp. Nếu crop thành panorama theo mình nghĩ thì chưa đủ rộng:))

Cảm ơn bác. Đó cũng là một phương án hay. :) Hôm đó cũng định chụp panorama luôn 2 bờ sông Hàn nhưng chưa có kinh nghiệm vụ này. Chưa kể về phải dùng phần mềm để ghép lằng nhằng phết. Cái này tôi dốt đặc. :D

BTW, chụp cho vui, post cho vui. Relax là chính. :D

Em biết ngay bác này chỉ được cái cầm tinh con giả vờ, cứ giả chết bắt Quạ*... xem ảnh hoa anh đào của bác mà thèm. (NT) Có thằng GATO tức điên lên kia kìa. À, bác xem thế nào chứ nó lại nghi là bà cả nhà bác chụp hoa anh đào cớ đấy, em cũng bị nó nghi thế bác ợ
=))

Bác PVC cứ cù em ! Bác gửi cho bác GATO xem này:

sao ảnh nào của bác Nhựa, cũng out net thế nhở?

Chán ku windy quá. Ku không thấy lão nhựa lấy nét vào cái máy mài à. :D Với lại tia lửa chạy vòng vèo thế kia thì net phải out là chắc rồi. Tay chân lóng ngóng mà. :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back