What's new

Trao đổi kinh nghiệm chụp ảnh

Đấy! Nói như Black dễ thương ghê cơ! :)) (kiss) Chứ mấy thằng kia thì...Chẹp!:T :T
=)) :)) :D

À, giờ thấy nhiều thằng bắt đầu biết tinh vi rồi đây. Thế là tốt, rất tốt!
:D :))

À, chào new Smod! Chiều nay vừa dc mọi người gt cậu
Thế này nhé, tớ chụp bức hình này vào khoảng 7h30' sáng hôm kia, trời vẫn còn mù, nét mỏng....đại để là lấy nét đc cái cây bên này thi mờ cbn cái cây bên kia, thế là tớ thử làm kiêu HDR mới học lỏm bên photovn xem nó ra cbn cái gì...Tớ nói lại là tớ mới biết sự dụng máy ảnh thôi đấy nhé! Mấy đứa trên kia biết tớ chụp ảnh ntn rồi nhé, dùng máy ảnh để chụp cái gì rồi nhé! Thế nhé!
;) :)) :D

Theo sách để lấy nét được sâu, loại trừ yếu tố về khoảng cách từ máy ảnh để đối tượng chụp anh nên khép khẩu độ trên ống kính nhỏ, càng nhỏ càng nét. Trong trường hợp bất lợi về ánh sáng (vd:tớ chụp bức hình này vào khoảng 7h30' sáng hôm kia, trời vẫn còn mù vv) khi khép khẩu lớn tốc độ chập sẽ giảm => ảnh dễ rung, mờ để khắc phục tăng iso và chỉ khép khẩu đến mức hợp lý nhất.
Được đại ca 2Ti gt anh là sáng lập viên nên em mới dùng chữ nhiếp ảnh gia chứ ko em đã chả nhỡ miệng gọi NA "ra" ấy chứ he he còn về máy ảnh chắc anh lại dùng mkII rồi. Em nói nghe cũng dễ thương mà kaka.

Em mới đi chơi về. :D :D Có cái ảnh này mời các bác :Dam

P/s: Sửa lại size theo yêu cầu của bác pvc. Nếu vỡ form của forum hoặc load lâu thì các bác thông cảm, tha mạng cho em nhá. :D

Last edited:
Gọi là gì nhỉ?

Sai nguyên tắc 1/3 với cả 2/3 rùi hề hề :D:D:D

Hì hì. Nếu theo khuôn mẫu thông thường thì chính xác. Để hình chặt hơn thì nên crop một chút ở phía dưới đi sẽ được cái tỷ lệ hợp lý hơn. Nhưng anh muốn nó rộng, thoáng, chơi vơi 1 tí. :LL

Bạn greenline chụp bức ảnh này ở đâu vậy, đẹp đấy chứ nhất là bóng đỏ của những ánh đèn rọi xuống nước

Mình góp vui bức ảnh này cũng gần giống cảm xúc của bạn

Bạn GL cả chuyến bay vào ĐN mà có nhõn cái ảnh còi này thui á???? Hay có nhõn cái này trông còn ra hồn:LL. Show ảnh thế nào để thiên hạ còn biết mình đi ngắm pháo hoa đi chứ:LL

Bạn GL cả chuyến bay vào ĐN mà có nhõn cái ảnh còi này thui á???? Hay có nhõn cái này trông còn ra hồn:LL. Show ảnh thế nào để thiên hạ còn biết mình đi ngắm pháo hoa đi chứ:LL

Xong, một rổ củ đậu bay hehe :LL

Thêm ảnh pháo hoa đi, để em đâm bố cục phát :T :Dam :gun

Crop cái giề, muốn chơi vơi sao ko đứng ra xa một tý để truẩn cái nguyên tắc theo sách là 1/3với cả 2/3 ????

Hả hả hả????

Xong, một rổ củ đậu bay hehe :LL

Thêm ảnh pháo hoa đi, để em đâm bố cục phát :T :Dam :gun

Crop cái giề, muốn chơi vơi sao ko đứng ra xa một tý để truẩn cái nguyên tắc theo sách là 1/3với cả 2/3 ????

Hả hả hả????

Há há. Tớ thấy có đứa thì có cục GATO to đùng. Đứa thì lại tranh thủ lấy tớ làm thùng rác. Đã đâm thì đâm cho trúng, đừng có đâm với nhá. :LL Theo cô thì anh đứng xa ra một tí để lấy hết cái mảng nước đen sì còn cái cầu bé tí hả. :LL 1/2 với 2/3 nào thế. Dọc hay ngang thế. :LL Về xem lại sách đi nhá. :LL

Hàng của anh anh cứ giữ đới. Lúc nào rảnh thì anh post đới. :LL

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back