What's new

Trao đổi kinh nghiệm chụp ảnh

Tao nói lại lần cuối để cho mấy đứa mầy hiểu là tao đang thử ghép xem nó như thế nào, chứ tao cũng có biết là ghép để làm gì đâu :D :LL (BB)

Tao nói lại lần cuối là xxx như mày đừng có thử lung tung.
HDR với chả HDcM mày... tao nhắm mắt bấm bụp phát nó cũng ra hơn mày :)

Em lại thử quả này, chụp 3 phát phơi sáng (-2 0 +2) ghép lại, các bác chỉ giáo em vơi. Tiếc là hôm kia trời không có mây

Ảnh này có chênh sáng nhiều đến mức phải chụp đến 3 phát hả nhiếp ảnh gia?? :Dam biết đo sáng nhắm vào đâu mà chả ra được cái hình ghép này

[QUOTE = SonTT]Tao nói lại lần cuối là xxx như mày đừng có thử lung tung.
HDR với chả HDcM mày... tao nhắm mắt bấm bụp phát nó cũng ra hơn mày :)[/QUOTE]

------
Báo cáo với đại ca là do dùng con 1s mkII nên chi tiết nó mới còn ở các vùng sáng, tối nhất chứ dùng đồ lởm nhắm mắt ko ra được thế đậu

------
Hé hé, mày nói chuyện với Đại Ca Sáng lập viên Nhựa cẩn thận đấy kẻo bị lột lon giờ. :LL

Last edited by a moderator:
Tao nói lại lần cuối là xxx như mày đừng có thử lung tung.
HDR với chả HDcM mày... tao nhắm mắt bấm bụp phát nó cũng ra hơn mày :)

hé hé
Công nhận HDcM bác ngon hơn HDR em ạ :( (NO) :LL

Thôi, bây giờ em đi vào hoạt động bí mật và nghiêm túc kiểu DU. các bác đừng hấp diêm em nữa nhá, thội nghiệp!
:LL ;) :( (NO) :

hé hé
Công nhận HDcM bác ngon hơn HDR em ạ :( (NO) :LL

Thôi, bây giờ em đi vào hoạt động bí mật và nghiêm túc kiểu DU. các bác đừng hấp diêm em nữa nhá, thội nghiệp!
:LL ;) :( (NO) :

Sao tao điều trị thằng bếp điện dễ thế mà mày cứ loay ha loay hoay nhỉ, tao băn khoăn quá.:T

Hay là cũng giống như chuyện 1s mkII với 40D mà chúng nó đang nói nhỉ.:Dam

Ảnh này có chênh sáng nhiều đến mức phải chụp đến 3 phát hả nhiếp ảnh gia?? :Dam biết đo sáng nhắm vào đâu mà chả ra được cái hình ghép này

À, chào new Smod! Chiều nay vừa dc mọi người gt cậu
Thế này nhé, tớ chụp bức hình này vào khoảng 7h30' sáng hôm kia, trời vẫn còn mù, nét mỏng....đại để là lấy nét đc cái cây bên này thi mờ cbn cái cây bên kia, thế là tớ thử làm kiêu HDR mới học lỏm bên photovn xem nó ra cbn cái gì...Tớ nói lại là tớ mới biết sự dụng máy ảnh thôi đấy nhé! Mấy đứa trên kia biết tớ chụp ảnh ntn rồi nhé, dùng máy ảnh để chụp cái gì rồi nhé! Thế nhé!
;) :)) :D

@pvc: gì mà phải khiêm nhường thế, cứ nhờ 1 đứa thật giỏi văn tán vào. Ai cãi được :))

Các bác hấp diêm PVC dã man thế, bác ấy chỉ là mới học được một kỹ thuật mới, các bác thấy dở chỗ nào thì góp ý, tỉ dụ:

Sontt nói: Anh thấy chú ko nên dùng HDR mà thay bằng Hxxx của anh :D

Quạt nói: Chênh tịn 2 lộ liễu quá, Nhựa nên học thêm lý thuyết :D

......

Windy ko hiểu vào đây phát biểu làm giề!!!

Thế nhỉ, em cá chuồn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back