What's new

Túi ngủ , đồ dùng cần thiết cho backpacker .

Nếu đi loanh quanh trong nước hoạc những vùng lạnh như Dalat thì chỉ cần túi ngủ loại vuông được rồi. Cũng không quá nặng, khoảng 2kg thui.
Vừa mua 2 cái nhưng chưa kịp sử dụng. Bác nào cần thì liên lạc nhé, mình để lại giá rẻ cho.

Tớ vừa đọc bài của bạn dht dồi , dưng bạn may cái đó cũng như là một lớp lót thêm phía trong cho ấm túi ngủ thôi , mỏng quá . Túi ngủ về nguyên tắc phải chống thấm , tất nhiên không phải để ngủ dưới mưa nhưng bạn thử hình dung là đang ngủ trong lều rồi có cơn mưa rào , nước hắt vào hoặc thấm dưới lưng là sản phẩm của bạn ngấm nước ngay và trở thành vô dụng, vác cái chăn ướt theo người cũng nặng nữa .Bởi vậy túi đó chỉ dùng được trong nhà khi quá lạnh . Cơ mà bạn cũng cầu kỳ và khéo tay thật , tớ không biết tự may nên mua cho nhanh và cũng rẻ .

Tôi đã nói là dùng để ngủ trên võng mà, với lại chúng tôi có bạt che mưa rồi. Để lúc nào chụp cái ảnh cho mọi người xem

Tôi đã nói là dùng để ngủ trên võng mà, với lại chúng tôi có bạt che mưa rồi. Để lúc nào chụp cái ảnh cho mọi người xem

Nếu chỉ dùng để ngủ trên võng và có bạt che thì có lẽ dùng chăn tiện hơn túi ngủ , lại đa năng hơn nữa .

Chúng tôi thường ngủ bằng võng. Cũng có khi mang lều đi rồi chui vào lều ngủ
Túi ngủ có ưu việt hơn hẳn chăn là giữ ấm toàn thân, chăn đắp trên ngực thì lạnh lưng. Bạt làm bằng vật liệu cực nhẹ và bền, giống như chất liệu bạt che mưa cho ôtô

xin lỗi các bác chứ ngủ bằng võng đau lưng bủ ***. Còn túi ngủ thì tuỳ các bác đi đâu mà mang theo loại nào. Mấy cài mua trong metro mà leo Fan, gặp đợt rét mà chui vào ngủ được mới là lạ. Tết năm ngoái em suýt chết rét dồi. Bi giờ vẫn còn sợ.

Bác nào biết chỗ mua loại xịn, hoặc mua giúp đc thì pi em cho em cái nhé.

Ở HN may ra có Sasha là có vài ba loại để chọn, kiếm được cái lông vũ cũng hiếm, phải rình rập, hồi đó mình hỏi là 35$.

Cửa hàng ở phố Kim Mã, đối diện khu Vạn Phúc, rẽ từ Ngọc Khánh ra rẽ phải, đi thêm 1-2 chục nhà, thấy cái cửa kính có chữ tiếng Nga, bác hỏi thử xem!

Trên tầng 2 thì có nhiều quần áo trượt tuyết, đồ rét. Mỗi tội là giá $, và nhiều size to quá!

Em đang muốn mua mấy loại túi ngủ xài được được như trên. Chổ bán ở SG các bác biết chỉ giúp em với. Cám ơn nhìu ạh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back