What's new

Túi ngủ , đồ dùng cần thiết cho backpacker .

Ngủ trong rừng với bộ đồ trượt tuyết.
Ưu điểm: ấm thân, chống nước
Nhược điểm: nặng và cồng kềnh (1 kg), không ấm chân

Mùa đông rất lạnh thì phải có lều và túi ngủ ấm:

Last edited:
Em đang muốn mua mấy loại túi ngủ xài được được như trên. Chổ bán ở SG các bác biết chỉ giúp em với. Cám ơn nhìu ạh
Hóa ra bạn trứng ở đây à ;).
Thanks dzụ ủng hộ ĐỈNH MỒ CÔI nhé.

Sài Gòn thì ra khu chợ Dân Sinh.
Đường CMT8 có 1 tiệm, không nhớ số. Nó nằm phía tay phải gần ngã 6 Lý Tự Trọng - Nguyễn Trãi... Khúc đó bán vé số nhiều nhiều, nhưng chỉ có 1 tiệm duy nhất bán đồ cho du lịch (biển hiệu OLYMPUS). Bạn vào đó hỏi thử hén.

Bác Anh Già cho em hỏi tị. Hồi đi Nam Mỹ bác có mang theo túi ngủ không, và có sử dụng nhiều lần không ạ? Em cũng tính vác túi ngủ trong chuyến đi Ma-rốc, nhưng ngại cồng kềnh chỉ sợ không cần dùng đến mấy phí cả công vác.

Có chứ Toét, bọn tớ đứa nào cũng mang túi ngủ cả . Thực ra thì đi mấy nước kia lôi ra dùng cũng được , mà ko có cũng chẳng sao , nhưng riêng Bolivia , nhất là đoạn vào hoang mạc mà không có túi ngủ chắc bọn tớ tạch từ lâu rồi ( mặc dù hostel có mấy cái chăn dày như chăn bông VN ) :D

Tức là hoang mạc ở Bolivia rất lạnh ạ? Chăn bông to sụ của họ cũng không ăn thua ạ? Nhiệt độ ở vùng hoang mạc đó là nhiêu ha anh?

Chắc hostel ở hoang mạc của AG không có lò sưởi à?

Vì như cái hồi em đi Tibet, nếu có mang chắc cũng chỉ dùng đúng cái đêm ngủ trên hồ Namtso ở độ cao hơn 4000m, lại là lều vải, không sưởi, mưa gió phần phật, mặc hết các loại quần áo rồi vẫn lạnh thấu xương.

Những chỗ khác cũng lạnh nhưng cứ có sưởi là ngủ ngon, không cần túi ngủ.

Hy vọng Hostel sa mạc ở Maroc được trang bị tận răng ko, vì mấy nước bắc phi này du lịch phát triển lâu lắm lắm rồi!

Nhiệt độ trong hoang mạc của Bolivia ban đêm cỡ -5oC , xe bus còn chả có sưởi nói gì đến mấy cái hotel bằng muối nằm giữa hoang mạc ? Đến điện chỉ ban ngày chạy pin mặt trời nạp vào bình ắc quy tối đủ chạy mấy bóng đèn , đun nấu thì bằng bình gas mang theo , nước thì nơi có nơi không .
Anh nghĩ Maroc thì hotel ấm áp thôi , nhưng tính ra sa mạc Sahara chơi ngủ lều thì chưa chắc đã có sưởi nhỉ ? dưng mà 3 với cả 4 gì gì đó thì sợ gì lạnh ?:D

@huonguyen : tấm lót lưng cho túi ngủ thường thường họ bán rời .

Anh nghĩ Maroc thì hotel ấm áp thôi , nhưng tính ra sa mạc Sahara chơi ngủ lều thì chưa chắc đã có sưởi nhỉ ? dưng mà 3 với cả 4 gì gì đó thì sợ gì lạnh ?:D

Là em đoán Toét đang lo lạnh quá đến è còn khó nữa là 3 với nị 4 ;)

Chị nghe nói mùa này ban đêm ở sahara là -2, -3oC, Toét mà mang túi ngủ chị nhất định xin nằm bên cạnh :D

Khi một người bị lạnh, cách làm ấm tốt nhất là cởi quần áo và áp cơ thể vào nhau.

Nói thật nhé chứ không phải đùa.

Nhà Matador quả này mua túi ngủ loại to to nhét được 3 người nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back