What's new

Tường thuật buổi lễ Sinh nhật Phuot - Đà Nẵng 2011

Sau 1 ngày đập phá.Sáng Cn phải về sớm để đi training bên công ty,chiều bỏ học nằm nhà ngủ ngủ lăn quay đến 6h tối.Vì lý do thời gian không cho phép nên hôm tối sinh nhật không trình chiếu video do Phượt DN làm,hôm nay mình up lên Youtubbe luôn. Vì file mình năm hơn 1.5Gb nhưng do Youtube nó limit lại nên chất lương hơi xấu 1 tí,mọi người thông cảm !

[video=youtube;SzpXJIsdURY]http://www.youtube.com/watch?v=SzpXJIsdURY[/video]

Nhanh quá đã đến trang 7 rồi. Mới hóng hớt được ít ảnh hậu trường. Các bác up nhiều ảnh lên Photobucket đi rồi hẵng ngủ. Chiều dậy chỉ việc post cho a e xem thôi cho nhanh. Háo hức quá đi mất.

Đang có 23 người xem topic này (9 thành viên và 14 khách)

bụi đường
ca
thanh_vinh
olo+
vietna
darkdeath
tonytrinh2008
Atiso

Sức nóng đang lên dần

Sức nóng ấy vẫn chưa bằng xem nguyên quả clip "ngoáy" của ông HoàngTung76! bà con ai bỏ lỡ qua bên nhà PHP mà xem nhá! Không ướt bàn phím không lấy tiền!
@ Bác Po! Eo ơi trời xanh mây trắng đến nao lòng! Chúc mừng PDN vì ....tài năng chọn ngày, vì tài năng...chỉ đạo nghệ thuật, tài năng lựa chọn chân dài đón tiếp!
Vụ này em tiếc một, có người ở bển về sẽ tiếc vàng mắt cơ!!

Em bị sao xấu chiếu vào phút chót, phải nhịn bữa tiệc này. Nhờ vào mấy cầu truyền thanh của nhà nên cũng hóng được mớ âm thanh quyến rũ và nổ bùng bùng :))... Vừa nghe mô tả của bác tunbo, em chuachat vừa kích hoạt hết cỡ cái trí tưởng tượng em cũng chả biết cái gì đang diễn ra nữa vừa giống chiến trường vừa giống vũ trường :D. Màu da cam héo ban đầu từ 1 vài đốm lan thành mảng rồi thì cuốn cuồn cuộn thành lốc ở Tiên Sa...Sau sôi động của ban ngày cơn lốc tan ra...rồi thành khoảng lặng vào nửa đêm và là phần lắng đọng nhất, tâm tình anh em trải với nhau qua chén rượu cay thấm thía. Gắn kết bạn bè bằng tiếng đàn hát say mê. Giây phút ấy ai vắng thì khóc nấc, ai đang trải qua thì nghe lòng ấm như bếp lửa đêm đông. Hình như họ chỉ chịu ngất khi...kiệt sức :D, đã 3-4 h sáng.
Và, màu áo năm nay lên đẹp quá.

Hí hí. Tường thuật của một thầy bói xem voi từ xa, nên nó thành ra thế, không biết đúng sai mấy phần các bác bỏ quá cho.
Cám ơn BTC, PDN và các anh em Phượt đã có mặt.
Vẫn chưa thấy dung nhan của bác Po sau khi lũ quét tràn qua.

Sức nóng ấy vẫn chưa bằng xem nguyên quả clip "ngoáy" của ông HoàngTung76! bà con ai bỏ lỡ qua bên nhà PHP mà xem nhá! Không ướt bàn phím không lấy tiền!
@ Bác Po! Eo ơi trời xanh mây trắng đến nao lòng! Chúc mừng PDN vì ....tài năng chọn ngày, vì tài năng...chỉ đạo nghệ thuật, tài năng lựa chọn chân dài đón tiếp!
Vụ này em tiếc một, có người ở bển về sẽ tiếc vàng mắt cơ!!

Xin cô, đừng dìm hàng nhau thế, tui đi chít đây :(:)((

có gì buồn cho bằng phải ngồi nhà, mần cái chi chi cũng đoán già đoán non "chắc giờ này mọi người đang...", đã thế các bạn ở ngoải còn sms tin nóng về cho tha hồ mà đứt ruột nữa :Dam
Dù gì, đêm 13, trong khi mọi người đang cuồng nhiệt bên nhau, mình ở nhà cũng làm vài chai, vài dĩa hải sản, hò hét vài bài, dzô dzô mừng SN phượt với vài mạng cũng ở nhà. Mình ngồi nhà dưng mà tim óc cũng phượt đến ĐN mất rồi
Chúc mừng SN - Phượt - Tình yêu, và cheer up nào những bạn bè cùng 1 tình yêu Phượt (beer) :L

có gì buồn cho bằng phải ngồi nhà, mần cái chi chi cũng đoán già đoán non "chắc giờ này mọi người đang...", đã thế các bạn ở ngoải còn sms tin nóng về cho tha hồ mà đứt ruột nữa :Dam

Tớ còn buồn hơn. Đêm 13 tớ ở Huế mà không chạy vào được mà sáng 14 thì các bẹn đã lút cút về sớm rồi. Đành ra SB Phú Bài lóc cóc đi rìa. Bà con ở Huế cúng rằm rất to nhá. Nhưng cũng may các quán còn có bán đồ ăn (không chay)...

“Phượt lên 5 – Trăng rằm Tiên Sa” đã trôi qua, nhưng dư âm của nó có lẽ vẫn còn đọng lại nguyên vẹn trong mỗi người.

Với chủ đề “Phượt lên 5 – Trăng rằm Tiên Sa”, lần đầu tiên sinh nhật Phượt được tổ chức có sự hội tụ đông đủ các phuoter của cả 3 miền Bắc – Trung – Nam. Khí thế ấy đã sôi hừng hực ngay từ khi ban tổ chức lựa chọn ĐN làm địa điểm tổ chức sinh nhật phượt lần này. Rồi khâu chuẩn bị và các cuộc thi bên lề cũng đã làm nóng lên sự kiện trước giờ G được thể hiện trong nhiều topic khác nhau.

Nhà Đà Nẵng tham gia sinh nhật lần thứ 5 với tư cách là chủ nhà, có sự tham gia của khoảng gần 30 thành viên. Vì nhà neo người, một số thành viên lại làm việc và sinh sống ở QNam nên việc kết nối chương trình thực sự gặp rất nhiều khó khăn. Chưa kể kế hoạch phân công lịch trình làm việc phải thay đổi ở phút cuối, do một số bạn vì lí do đặc biệt ko thể tham gia được (đặc biệt là chốt MC và mục văn nghệ). Mặc khác, vì đây là lần đầu tiên nhà ĐN tổ chức sinh nhật và cũng là lần đầu được tổ chức với sự đông đủ có phuoter 3 miền nên công tác tổ chức cũng có vài thiếu sót. Vì một vài lí do khách quan cũng như chủ quan trên, nên nếu như có mem nào cảm thấy ko hài lòng về chút gì đó thì cũng thông cảm cho BTC cùng chủ nhà nhé!! Bởi theo cảm nhận của riêng tôi thì có một vài chi tiết tôi cũng không được thỏa mãn cho lắm, nhất là phần đốt lửa trại và các MC của ĐN làm việc ko khớp với nhau chút nào. (Xin lỗi nhà mình nhé, em ngoài tư cách thành viên của chủ nhà, cũng là một phuoter đi dự SN phượt nên ko nói lại ấm ức. ^ ^)

Bỏ qua một vài hạt sạn nhỏ đó thì có thể nói Sinh nhật Phượt lên 5 được tổ chức tại Đà Nẵng đã thành công rực rỡ. Ngay từ ngày 12/8, bác Polyme cùng một số thành viên khác của PĐN đã khá bận rộn trong việc bố trí người tiếp đón các nhà phượt ở mọi miền tới ĐN. Trưa hôm đó tôi nhận được tin nhắn của anh Po là chiều 5h có mặt tại quán Gió để tiếp đón bác CVN cùng ban quản trị và một vài mem phượt. Một màn chào hỏi, ra mắt khá sôi động đã được diễn ra bên bờ sông Hàn thơ mộng vào buổi chiều. Trong trí tưởng tượng phong phú của tôi, bác CVN – người khai phá, dẫn dắt Phuot.com phải là 1 tên “bụi bặm đường đất”, ít ra cũng da ngăm ngăm như anh Po nhà ĐN, chứ ko nghĩ bác trông thư sinh đến thế. Và lần đầu trót nhìn thấy bác là lúc bác đang lỡ “gật gà” trong khi ko khí đang ồn ào như thế. Bác khác xa với tưởng tượng của tôi, nhưng thật gần gũi. Cảm ơn bác đã gắn kết những con người có cùng sở thích này lại với nhau. - Phượt cho tôi một kinh nghiệm, “ko nên thấy hình dong mà nghĩ ra mặt”. :D. (hix, em lỡ mất ko kịp hỏi tên thật của bác CVN tên là gì).

Sáng 13/8, tôi đi cùng 1 mem nữa tới Tiên Sa như đúng giờ đã hẹn và làm nhiệm vụ của mình trong ban lễ tân. Hầu hết các mem nữ ở PĐN đều có mặt ở đội lễ tân. Nếu bạn là người để ý, bạn sẽ thấy một nửa mem nữ trang điểm khá nhẹ nhàng, một nửa thì lại để mặt mộc. Thật ra đó ko fai là sự lộn xộn của đội lễ tân mà là sự cố ý của chúng tôi. Chúng tôi – những người chủ nhà luôn muốn tiếp đón các bạn với một tình cảm trang trọng nhất nhưng cũng thật mộc mạc và gần gũi. Nói thật là tôi vốn chỉ quen với những chiếc quần jean rách nát cùng những đôi giày bata hoặc sandal cao chưa tới 2” nên việc mặc áo dài và luồn chân vào đôi giày cao gót mà ko fai liên quan đến công việc, cảm giác cũng thấy quái quái, nhưng thú vị lắm. Lâu quá rồi ko nép mình vào tà áo dài, hôm đó thấy mình nữ tính hẳn. Cảm giác đó có lẽ ko chỉ xảy ra với tôi mà ở hầu hết các mem nữ ở PĐN hôm đó. Cảm ơn anh Po với sáng kiến áo dài cho đội lễ tân. – Phượt đã cho tôi thêm một trải nghiệm.

Nửa sáng hôm đó, khi chờ các phuoter còn lại tới ĐN, mọi người đều háo hức tìm hiểu thông tin về đội xe máy đến từ SGon. Lúc những chiếc xe phân phối lớn chạy tới, tôi đã rất ngạc nhiên khi thấy có một “cậu bé” quấn 1 chiếc khăn rằn trên đầu ngồi chễm trệ giữa những đống hành lý. Tôi đã nghĩ ngay đó là 2 cha con của 1 mem PSG nào đấy cùng tới dự SN phượt, nhưng cũng hơi thấy bất mãn. Bởi nếu là cha thì sao lại dám để đứa con mình ở trên xe máy đi một quãng đường xa như thế. Thấy “cậu bé” chạy tới một số thành viên của PSG, tôi liền chạy tới hỏi chuyện. Đôi mắt đã lộ nhiều vết chân chim, giọng nói và cách trò chuyện ko fai như một cậu bé; Đặc biệt khi hỏi tuổi, “cậu bé” nói sinh năm 1986 – tôi quả thực đã choáng trong giây lát. Nhiều phuoter vây quanh, nhà ĐN cũng nhiều người đã từng nghe nói tới chàng trai tí hon của làng phượt, dường như họ rất iu quý cậu Kau ạ, trong đó có cả mình nữa.

Trưa ngày 13/8, hầu hết phuoter 3 miền đã tụ hội đông đủ. Bữa ăn trưa cũng chính là buổi ra mắt giữa các nhà phượt. Hôm đó, ĐN nắng đến cháy da. Nắng nên mặt biển và bầu trời nhuộm chung 1 màu xanh trong vắt. Thế nhưng đến trưa, màu xanh ấy bị che khuất, thay vào đó là những điểm vàng tươi rói di động, chúng được kết lại thành một thảm màu đẹp đến lạ lùng - MÀU VÀNG - MÀU CỦA SINH NHẬT PHƯỢT LÊN 5. Bài hát “Nối vòng tay lớn” cất lên như đốt cháy khoảng cách những con người xa lạ. Họ đều có chung một sở thích khám phá những miền đất mới và “di chuyển” chính con người mình. Những tiếng cười rộn rã, tiếng gặp nhau, tiếng cụng ly, chúc tụng,… đã chính thức khởi động cho SN Phượt lên 5 – TRĂNG RẰM TIÊN SA.

(Có lẽ còn nữa)

Chú Kau đã nổi danh thiên hạ rồi :D, nói chung có rất nhiều người đã có cảm giác giống bạn Rua85 khi lần đầu tiên gặp Kau lắm, và cũng có những chuyện buồn cười từ việc ngộ nhận chú Kau nhà ta (ở Miền Nam có rất rất nhiều phuoter nhí đấy nhé)...hi..hi...cảm ơn Rua85 đã cho những cảm nhận của Riêng Mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back