What's new

[Chia sẻ] Về vùng biển Kiên Giang thăm quần đảo Bà Lụa, 1 tour 3 ngày 2 đêm

Vừa rồi mình có lên kế hoạch tham quan khu quần đảo Bà Lụa, cụ thể là Ba Hòn Đầm (Hòn Đầm LỚn, Hòn Đầm Giếng và Hòn Đầm Dương) và đã thự hiện xong chuyến đi. Nay xin viết lại bài cho mọi người tham khảo về chuyến đi . Mặc dù có nhiều thay đổi so với dự kiến nhưng nhìn chung chuyến đi đầy thú vị
Lịch trình :
Ngày 1 : xuất phát lúc 4h30 từ HCM - Tân An (5h30) - Hồng Ngự (10h30) - Châu Đốc 12h - Ba Hòn (15h30) - Ba Hòn Đầm (18h)
Ngày 2 : chơi ở Ba Hòn Đầm dự kiến về 3 hòn lúc 15h30 nhưng không được vì sự cố, ở lại đến 16h thì theo tàu lớn về KDL Hòn Phụ Tử (16h)
Ngày 3 : tham quan ở KDl Hòn Phụ Tử đến 9h xuất phát về - Tri Tôn (10h30) - Long Xuyên (11h30) - Mỹ Thuận (14h00) - Trung Lương (15h30) - Ghé Mỹ Tho (16h30) - Tân An (17h30) - HCM (19h00)
Phương tiện : xe máy
Kinh phí : gần 2.000.000đ/2 người (ăn Hải Sản hả hê, tàu đi ra đảo, nghỉ đêm. ăn uống dọc đường, tiền xăng....). Trong đó
Tiền xăng : khoảng 300k (em đi tay ga nha)
Tàu cao tốc ra Hòn Heo : 30k/chuyến/người
Tàu đưa rước ra Ba Hòn Đầm : 200k
Ăn 3 bữa trên đảo, ngủ nghỉ tắm rữa (1kg3 ghẹ, 2kg sò tộ,1kg cá mú,5 con nhum, 2 dĩa mì xào hải sản,2 con cá đuối, cơm canh chế biến luôn cho mình) tất cả khoảng 750k
Nhà nghỉ ở KDL Hòn Phụ Tử + 2 dĩa cơm + 2 chai nước : 250k
Tiền phà, cafe, ăn uống còn lại ....

Last edited:
Re: Về vùng biển Kiên Giang thăm quần đảo Bà Lụa, 1 tour 3 ngày 2 đêm

Uhm bữa đó chỉ có 1 tiếng để tham quan khu Chùa Hang (vì phải tranh thủ chạy về) nê không tham quan hết được. Khu này cũng nhiều chổ tham quan thú vị lắm

Last edited by a moderator:

Ba năm làm ở Hòn Chông, mình đi chùa Hang được 3 lần (tại đối tác đòi đi tham quan), đi Hòn Heo được 5 lần, còn 3 Hòn Đầm thì chưa, lỡ mấy dịp...

Bà con về khu này nhớ ghé quán Cầu Tre (gần Ba Hòn) ăn cua nhé... Giờ nhớ lại vẫn còn thèm... chẹp....

Ba năm làm ở Hòn Chông, mình đi chùa Hang được 3 lần (tại đối tác đòi đi tham quan), đi Hòn Heo được 5 lần, còn 3 Hòn Đầm thì chưa, lỡ mấy dịp...

Bà con về khu này nhớ ghé quán Cầu Tre (gần Ba Hòn) ăn cua nhé... Giờ nhớ lại vẫn còn thèm... chẹp....
Bác không nói sớm, quán đó nằm khúc nào thế bác

Bác không nói sớm, quán đó nằm khúc nào thế bác

Từ chùa Hang chạy ra Ba Hòn, qua Nhà máy Holcim khoảng 4km, bên tay trái (chưa tới UB huyện Kiên Lương, gần khu lấn biển của Nhà máy nhiệt điện).

Í , vậy là dân địa phương rùi , đầu tháng tới aka định làm một chuyến Hà Tiên - Ba Hòn Đầm , bạn cho aka xin thông tin liên lạc để có gì nhờ giúp đỡ nhé :X

Mình chỉ ở KL khoảng 2 tuần/tháng, còn lại ở SG. Nếu cần thông tin gì, bạn cứ PM cho mình nhé.

Mình chỉ ở KL khoảng 2 tuần/tháng, còn lại ở SG. Nếu cần thông tin gì, bạn cứ PM cho mình nhé.

cám ơn bạn, bạn add Y!M mình dùm nha : nhuquynh1939 . Rất vui được làm quen ! :X

Mình rất thích tour của bạn...mình củng chỉ mới nhập môn Phượt thôi!!! Hôm nào mình sẽ làm thử 1 tour, bạn sẵn sàng giúp đỡ mình chứ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back