What's new

[Chia sẻ] Về vùng biển Kiên Giang thăm quần đảo Bà Lụa, 1 tour 3 ngày 2 đêm

Vừa rồi mình có lên kế hoạch tham quan khu quần đảo Bà Lụa, cụ thể là Ba Hòn Đầm (Hòn Đầm LỚn, Hòn Đầm Giếng và Hòn Đầm Dương) và đã thự hiện xong chuyến đi. Nay xin viết lại bài cho mọi người tham khảo về chuyến đi . Mặc dù có nhiều thay đổi so với dự kiến nhưng nhìn chung chuyến đi đầy thú vị
Lịch trình :
Ngày 1 : xuất phát lúc 4h30 từ HCM - Tân An (5h30) - Hồng Ngự (10h30) - Châu Đốc 12h - Ba Hòn (15h30) - Ba Hòn Đầm (18h)
Ngày 2 : chơi ở Ba Hòn Đầm dự kiến về 3 hòn lúc 15h30 nhưng không được vì sự cố, ở lại đến 16h thì theo tàu lớn về KDL Hòn Phụ Tử (16h)
Ngày 3 : tham quan ở KDl Hòn Phụ Tử đến 9h xuất phát về - Tri Tôn (10h30) - Long Xuyên (11h30) - Mỹ Thuận (14h00) - Trung Lương (15h30) - Ghé Mỹ Tho (16h30) - Tân An (17h30) - HCM (19h00)
Phương tiện : xe máy
Kinh phí : gần 2.000.000đ/2 người (ăn Hải Sản hả hê, tàu đi ra đảo, nghỉ đêm. ăn uống dọc đường, tiền xăng....). Trong đó
Tiền xăng : khoảng 300k (em đi tay ga nha)
Tàu cao tốc ra Hòn Heo : 30k/chuyến/người
Tàu đưa rước ra Ba Hòn Đầm : 200k
Ăn 3 bữa trên đảo, ngủ nghỉ tắm rữa (1kg3 ghẹ, 2kg sò tộ,1kg cá mú,5 con nhum, 2 dĩa mì xào hải sản,2 con cá đuối, cơm canh chế biến luôn cho mình) tất cả khoảng 750k
Nhà nghỉ ở KDL Hòn Phụ Tử + 2 dĩa cơm + 2 chai nước : 250k
Tiền phà, cafe, ăn uống còn lại ....

Last edited:
Re: Về vùng biển Kiên Giang thăm quần đảo Bà Lụa, 1 tour 3 ngày 2 đêm

Định làm chuyến 12-13/03 này nè.....thanks thông tin của bác nhiều lắm.

Xem thấy đẹp và hoang sơ bình lặng, thích những cảm giác như thế. Em muốn đi quá mà ko biết đi với ai, ai có lịch đi cho e đi ké với nhé:d có gì share cho e với nhé Thank's
yahoo e [email protected]

namy2k làm ơn cho mình xin sdt anh Tài với!
Với lại cho mình hỏi giá chính xác từ hon heo ra 3 hòn đầm là nhiêu? và ngủ lại là nhiêu một đêm vậy? Rất cám ơn namy2k nha!!!
Mong sớm nhận được hồi âm!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back