What's new

Visa Du lịch Canada

mọi người cho em hỏi "in progress" là họ vẫn chưa đụng đến hồ sơ mình đúng không ạ? khi nào "reviewing" thì lúc đó mới bắt đầu xét đúng không?

mọi người cho em hỏi "in progress" là họ vẫn chưa đụng đến hồ sơ mình đúng không ạ? khi nào "reviewing" thì lúc đó mới bắt đầu xét đúng không?

em nộp online hả em, hồi đó c check gần 1 tháng mới có kết quả mà nó chuyển từ in progress sang chế độ đang ship về nhà mình, nó cho chị mã số để theo dõi tiến trình ship nữa, mà trên đó nó cung cấp nhầm mã số ship cho c nên c phải gọi điện thoại lên chỗ ship xong nó cung cấp lại mã số khác xong c theo dõi thấy nó đang nằm ở bưu cục gần nhà, nôn quá k chờ được nên chạy ra bưu cục lấy luôn T.T nó bắt đưa cmnd + kí cam kết rồi nó đưa

em nộp online hả em, hồi đó c check gần 1 tháng mới có kết quả mà nó chuyển từ in progress sang chế độ đang ship về nhà mình, nó cho chị mã số để theo dõi tiến trình ship nữa, mà trên đó nó cung cấp nhầm mã số ship cho c nên c phải gọi điện thoại lên chỗ ship xong nó cung cấp lại mã số khác xong c theo dõi thấy nó đang nằm ở bưu cục gần nhà, nôn quá k chờ được nên chạy ra bưu cục lấy luôn T.T nó bắt đưa cmnd + kí cam kết rồi nó đưa

dạ em nộp online chị ơi mà chưa thấy hồ sơ nhúc nhích gì, cũng chưa lâu mới có chừng 1 tuần thôi nhưng thấy cứ "in progress" hoài ko biết vậy là họ đã đang xét chưa nữa

Dành cho tất cả các bạn đang chờ thông tin kết quả visa du lịch Canada mà cảm thấy lâu thì các bạn cứ thong thả từ từ đi, case của mình đã hơn 2 tháng sang tháng thứ 3 rồi mà chả có gì . Mình xin visa du lịch bình thường thôi chứ chẳng phải du lịch gì đâu mà chả hiểu nó xem xét gì lâu quá trời đất.

Dành cho tất cả các bạn đang chờ thông tin kết quả visa du lịch Canada mà cảm thấy lâu thì các bạn cứ thong thả từ từ đi, case của mình đã hơn 2 tháng sang tháng thứ 3 rồi mà chả có gì . Mình xin visa du lịch bình thường thôi chứ chẳng phải du lịch gì đâu mà chả hiểu nó xem xét gì lâu quá trời đất.
View attachment 145374

Bác link application vô web CIC check tiến độ dc chi tiết hơn đó.

View attachment 145374

Chị thử gọi VFS hỏi xem sao. Case em 5 ngày làm việc sau khi lấy bio đã có kết quả rồi em cũng không ngờ nhanh vậy.

Chị thử gọi VFS hỏi xem sao. Case em 5 ngày làm việc sau khi lấy bio đã có kết quả rồi em cũng không ngờ nhanh vậy.
Cái VFS mình gọi chả bào giờ có người nghe máy, toàn hộp thư tự động không à. Nhớ lần đó chờ hơn tháng, sốt ruột kinh.

Các bạn cho mình hỏi cái này, visa mình bị mất cùng với passport, giờ xin lại liệu có khó không nhỉ?

Ai có kinh nghiệm xin visa du lịch cho trẻ em hướng dẫn mình với. Mình có visa canada rồi. Giờ muốn dẫn 2 nhóc đi chơi nên muốn làm cho 2 nhóc. Ai có kinh nghiệm chia sẻ mình với. Cám ơn

Chào cả nhà ,

Em dự tính làm visa đi du lịch Canada cùng với con em chưa tới 2 tuổi. Em có 3 điều nhờ cả nhà giúp sau đây hihi:
1.Em cũng có người dì ruột ở CAD thì theo cả nhà em nên apply dạng tự túc du lịch hay dạng có người bảo lãnh ? vì e lại không muốn phiền.
2.Em đang làm việc cho 1 công ty nước ngoài nhưng ở phía VN ko có trụ sở chỉ làm tại nhà và lương lãnh by cash và cũng có HDLD hoặc giấy xác nhận bảng lương nếu cần, vậy theo cả nhà xác nhận việc làm giấy tờ như vậy có đủ tiêu chuẩn ko?
3.Nếu trường hợp xác minh việc làm ở trên ko đc thì em có thể khai em là housewife và nộp thêm giấy tờ đầu tư chứng khoáng ko?

Mong các anh chi em giúp đỡ
Cám ơn rât nhiều :)
Have a nice day.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back