What's new

Visa Du lịch Canada

không phải tại lương bạn có hơn 10t đâu, có người lương cao, có nhà , tiền trong bank vẫn bị từ chối như thường.
Mình nghĩ chủ yếu là bạn làm việc cho ai, công ty co tiếng tăm không....

Năm 2018 em apply visa Can nhưng bị trượt, lý do tài chính chưa đủ vững. Năm tới em quyết apply lại. Mọi người xem case của em có được không ạ?
1. Nữ, 24t, độc thân.
1. Lương gross chuyển khoản 13,5tr, HĐLĐ 1 năm có bảo hiểm.
2. STK khoảng 300tr, thẻ tín dụng hạn mức 3x, có sao kê ngân hàng.
3. Lịch sử du lịch cũng tương đối: trước khi apply visa năm 2018 thì em đi học ở Châu Âu 1 năm và cũng đi Hàn, sau khi trượt visa thì apply visa và đi Nhật, Úc. Ngoài ra em cũng đi mấy nước Đông Nam Á nữa.

Lần đầu em cũng viết thư mấy trang A4 giải trình, họ khá ok và không nghi ngờ về mục đích du lịch của mình, chỉ là lúc đó lương em khoảng 10,5tr, tính đến lúc apply thì mới đi làm được khoảng 4 tháng nên em bị trượt về lý do tài chính. Em nên khắc phục hồ sơ như nào để có khả năng cấp visa ạ?
Họ thông báo với bạn trượt vì tài chính hay bạn đoán vậy? Cháu mình bị trượt họ ko nói tại sao hết.

Trong thư từ chối có lý do mà bạn, mình bị tick vào lý do tài chính.
Nếu vậy mình e rằng lần này tài chính của bạn vẫn chưa ổn, sorry mình nói thật. Tăng $100 - $200/tháng ko ăn thua gì. Nhưng muốn thì cứ thử thôi. Chúc may mắn.

Nếu vậy mình e rằng lần này tài chính của bạn vẫn chưa ổn, sorry mình nói thật. Tăng $100 - $200/tháng ko ăn thua gì. Nhưng muốn thì cứ thử thôi. Chúc may mắn.
Nhưng cũng có những người lương gấp 10 lần mình cũng bị trượt mà? Ý mình là kể từ lúc bị trượt năm 2018 thì mình cũng apply visa và đi thêm Nhật vs Úc? Liệu đấy không phải là một điểm cộng à?

Nhưng cũng có những người lương gấp 10 lần mình cũng bị trượt mà? Ý mình là kể từ lúc bị trượt năm 2018 thì mình cũng apply visa và đi thêm Nhật vs Úc? Liệu đấy không phải là một điểm cộng à?
Apply tiếp thôi, lịch sử du lịch thay đổi, lương thay đổi theo hướng có lợi mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back