What's new

23/4 - 3/5/2010: 10 ngày Malaysia, Brunei, Indonesia

Status
Not open for further replies.
Tớ có lịch trình như sau:

- 22/4: HAN- SGN: ăn chơi nhảy múa
- 23/4: SGN - KUL - BRU: thăm thú đất nước Brunei tươi đẹp
- 24/4: chơi Brunei, thăm các danh lam thắng cảnh, làm city tour
- 25/4: bắt bus đi KOTA Kinabalu, leo ngọn núi cao nhất DNA
- 26/4: bắt đầu leo
- 27/4: 5h sáng đến đỉnh, 11h trưa xuống núi, nghỉ ngơi rồi KKL - JKT: bay sang Jakarta Indonesia
- 28/4+29/4: city tour, khám phá Jakarta
- 30/4: JKL - BLI: đi các danh lam thắng cảnh dọc đường bộ từ JKT đến Bali,
- 1/5: An dưỡng Bali
- 2/5: BALI - KUL: bay trở về Kuala Lumpur, đêm nhảy nhót ở Zouk.
- 3/5: sáng bay về HN

Lịch trình chi tiết cụ thể sẽ được released soon, hòm hòm là như thế. Chi phí rất rẻ, theo như mình ước tính là khoảng $200 tiền đi lại, $300 ăn uống nghỉ ngơi nếu bạn đặt vé máy bay ngay từ giờ (mình có thể giúp).

Ai muốn đi cùng mình không (mình đã đặt vé xong, cả phòng KS) trong chuyến đi trải nghiệm Hồi giáo này? Mời mọi người đóng góp ý kiến để chuyến đi được trọn vẹn hơn! Thanks a lot in advance!

Jack.

Quái! Ohlala đã bảo chỉ muốn đi Indo mà! (NO) (NO) (NO)

hihi,đăng ký thử,nếu được thì go luôn,nhưng đoàn này không weo khăm,nhưng may thay,tình cờ thế nào lại mua được vé 0usd dịp tháng 9,cũng chỉ tập trung Indo thôi Già ạ.

Em đang Plan dịp 30/4 đi Kul~Brunei~Kota Kinabalu~Penang~Langkawi~Kul~HCM,Già thấy thế nào ạ,giờ lại me vé,hihi:L

hihi,đăng ký thử,nếu được thì go luôn,nhưng đoàn này không weo khăm,nhưng may thay,tình cờ thế nào lại mua được vé 0usd dịp tháng 9,cũng chỉ tập trung Indo thôi Già ạ.

Em đang Plan dịp 30/4 đi Kul~Brunei~Kota Kinabalu~Penang~Langkawi~Kul~HCM,Già thấy thế nào ạ,giờ lại me vé,hihi:L

Nể bạn này quá, cả năm 2009 đi hoài :)

Chúc mừng Mr. Thắng và Ms. Nhung trăm năm hạnh phúc, cung hỷ cung hỷ trong ngày trọng đại hôm nay. Chúc 2 anh chị con cái đầy nhà, tiền bạc xông xênh, hanh phúc ngạp tràn

Jack - Thay mặt cho 9 thành viên còn lại trong nhà!

Đoàn cần tuyển 2 members người ngoài Hà Nội. Yêu cầu thể lực tốt và không vướng bận gia đình.

Tài chính cần chuẩn bị luôn: Tour $350 + vé máy bay 10 chặng $300 (ko tính nếu tự đặt)

Lịch trình tóm tắt:

- 23/4: (HAN) SGN - KUL - BRU: thăm thú đất nước Brunei tươi đẹp
- 24/4: chơi Brunei, thăm các danh lam thắng cảnh, làm city tour
- 25/4: bay KOTA Kinabalu, leo ngọn núi cao hơn 4000m
- 26/4: bắt đầu leo
- 27/4: 5h sáng đến đỉnh, 11h trưa xuống núi đi tắm suối nước nóng Poring và chụp ảnh rồi bay sang Jakarta buổi tối
- 28/4: bay sáng sớm đi Yojia, thăm thú cố đô của Indonessia
- 29/4: Bay sớm đến Surabaya, trưa bắt đầu chơi cheo thuyền trôi thác, tối đến chân núi lửa Bromo
- 30/4: Sáng sớm leo, trưa quay lại Sura, chiều bay đi Lombok.
- 01/5: Tour lặn san hô biển, chiều đi phà đến Bali, ở tại Kuta
- 02/5: Island tour + các trò mạo hiểm trên đảo, tối ở Ubud.
- 03/5: sáng chụp ảnh, chiều về Nusa nghỉ ngơi an dưỡng và ngắm hoàng hôn đền uluwatu.
- 4/5: check out, ra sân bay bay về Việt Nam (quá cảnh Bangkok)

Đăng ký, gọi cho Jack 0 9 7 2 2 3 4 6 6 8 (gọi ko sms). Nhanh chân lên nào, ko hết vé rẻ.

Chúc mừng Mr. Thắng và Ms. Nhung trăm năm hạnh phúc, cung hỷ cung hỷ trong ngày trọng đại hôm nay. Chúc 2 anh chị con cái đầy nhà, tiền bạc xông xênh, hanh phúc ngạp tràn

Jack - Thay mặt cho 9 thành viên còn lại trong nhà!

Lâu rồi không vào diễn đàn, chúc mừng Thắng & Nhung nhé, chúc 2 bạn hạnh phúc đến răng long đầu bạc :) Hẹn khi nào gặp lại ở HN sẽ mời 2 VC đi uống cafe

@ jack: mọi người đã đóng tiền bổ sung hết chưa(hình như có mỗi anh chưa đóng à)?
Em làm thông báo chốt đoàn cái hay còn cần tuyển thêm!
@all: mọi người xem lại cái passport của mọi người thời hạn thế nào nhé, cái nào hết hạn thì chuẩn bị đi gia hạn đi!
Mình thấy cái link này bên facebook của bạn đi bụi 1 mình về kota kinabalu
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=51588
Mọi người ngâm cứu nhé! Kết nhất câu cuối.
"Nói chung, cái khó của Kinabalu so với Fansipan nhà mình: đường Fansipan thì dài, hoang sơ, chướng ngại nhiều, nhưng lại lài, còn Kinabalu đường quang đãng, có tiện nghi đầy đủ, bước đi dễ dàng, nhưng tính tổng thể thì rất dốc, nên khi leo lên phổi phải khỏe, hô hấp đúng cách, khi xuống thì chân phải cứng cáp, bước đi cũng phải đúng cách, không thì.. tèo"
@Toàn thắng: h mới biết bác là dân xe đạp, đại hội thì mình không đi được nên hẹn bác ở 722 .

@ All: vừa hoàn thành chuyến phan, nhân tiện gặp được bạn ômai cay và được biết đường đi khá vất vả . Thời gian bắt đầu chuyến đi là 22/04/2010 nên mình yêu cầu mọi người từ giữa tháng 01/2010 bắt đầu lao vào tập luyện thật nghiêm túc. Nhóm SG sẽ bắt đầu tập luyện chung từ ngày 24/01/2010. Địa điểm vẫn là công viên lê văn tám. Mọi người cố gắng nhé vì cho dù đã mua vé máy bay đặt ks thì việc được lên núi của các bạn vẫn phải qua kỳ test thể lực.

đúng là vài hôm trước tôi chinh phục Fan cùng với dangkhoaquan, thật là ấn tượng về sự chuẩn bị rất chuyên nghiệp và thể lực+sức khỏe của anh ấy ))). Như vậy thì mọi người cứ yên tâm chắc chắn là sẽ leo được Kinabalu, tôi thấy nó không khó hơn Fan nhiều đâu, cứ khỏe như anh Khoa là được rồi. )

Thân

Ômai :D

Thông báo off đột xuất, hiện h jack đang từ vt lên sg, trưa nay sẽ ăn trưa và họp nhóm 1 chút tại cơm tấm Mộc đường Nguyễn Du khúc gần tòa nhà mobifone, Toàn Thắng có vào đọc topic này thì pm mình sđt nhé, số của bác ko gọi được!

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back