What's new

29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Status
Not open for further replies.
29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Lằng nhằng tới lui, quyết định xử vụ án Ngọc Linh trong dịp cuối T8, lễ 2.9 này mặc dù biết đường đi sẽ rất khó và thời tiết rất khắc nghiệt.

* Lịch trình sơ khởi, mong bác nào có kinh nghiệm mách cho em 1 phát.
- Tối thứ 6 - 28/8 BXMĐ bắt xe đi Quảng Nam (đường HCM) – đi chuyến 6h là đẹp nhất (ko rõ có chuyến 6h không) – khoảng 8h sáng hôm sau xuống xe ở Dak Glei – Kon Tum, khẩn trương sắp xếp hành lí để lên đường ngay.
- Ước tính thời gian lên đỉnh 3 ngày, hạ sơn 1.5 ngày. Tối T3 2/9 bắt xe Dak Glei về thẳng SG (không biết có chuyến chạy thẳng không hay phải ghé Kon Tum).
- Sáng T4 về tới SG, đi làm trễ 1 chút. Thời gian 5 ngày.

Hành trình sơ khởi hiện em chỉ biết thế, đang chờ thông tin chi tiết hơn về đoạn đường lên đỉnh, sẽ cập nhật sau.

* Chi phí: tầm 1.8 tr/ng

Vì lí do an ninh trong KV này nên thủ tục xin phép hơi phức tạp, số lượng đòan bị giới hạn 10 người và phải có lí lịch trích ngang nên danh sách đoàn sẽ được chốt rất sớm vào cuối tuần này.

Chuyến đi này được mong đợi thực sự hành xác, nên để đảm bảo hành trình đoàn đi, hi vọng các bác quan tâm nên cân nhắc nghiêm túc trước khi hưởng ứng lời rủ rê:
1. Tinh thần hỗ trợ đồng đội, lì 1 chút:D, từ “bỏ cuộc” không có trong từ điển.
2. Thể lực: không nhất thiết phải sức trâu nhưng phải có sức bền, dẻo dai. Tập đi bộ 10km/ngày 1 tháng trước giờ G.

Danh sách các Tarzan hiện tại:
1. A. Vong cung
2-3 a Dân + bạn
4. BW
5. Rùa
6. Nambyus
7. …
Đoàn còn trống 4 chỗ nên thêm 2 nam 2 nữ (làm bạn với Nambyus) nữa là đẹp. Vì phải chốt đòan để xin phép nên chỉ nhận bê tông, không nhận đá cuội, các bác thông cảm.(beer)

@ Nambyus, có thế chứ :))
@ À quên, anh Rắn Đốm cũng đú đởn hội khỏe với các Tarzan phù đổng này mà. Lâu không gặp, anh khỏe không ? Hình như đi Bà Đen mình đi QL 22 đến Trảng Bàng rồi rẽ theo tỉnh lộ 784 hết huyện Dương Minh Châu rẽ tỉnh lộ 790 là nhanh nhất đúng không anh ?

1. BW (xế) + bạn (ôm)
2. A Leng Keng (xế)
3. Rùa (ôm??) – mất mặt quá nhỏ ơi.
4. A Rắn đốm (xế ??)
5. Thương mãi (ôm)
6. Nambyus: không được ham chơi phải tham gia, không thì :T:gun

@ Đề nghị tất cả mọi người tham gia off lần này, lịch cũng thông báo cho mọi người khá lâu rồi. Đây là buổi off duy nhất để chúng ta phổ biến lại thông tin chuẩn bị cho mỗi thành viên, nên tớ đề nghị mọi người đã có lòng tham gia, nên thể hiện thiện chí của mình với tập thể. (c)
bạn BW cho mình ném đá vụ bà đen được ko? hình như đi vào sáng cn?

Vậy có đủ xế ôm chưa vì nhà mình ngay Tân Kỳ Tân Quý, một lời đề nghị cho mọi người là nếu đi thì nên đi lúc 5h sáng vì đường đi Bà Đen bị bắn tốc độ rất ghê chưa kể bạn BW nhớ vụ Chứa Chan ko? hẹn 6h30 mãi 7h mới đi được! Cho nên đi sớm cho đỡ giờ cao su đi

Last edited:
Anh Lengkeng rảnh ra Tao Đàn tập nha, em bảo Rùa ra Tao Đàn rồi. Ai rảnh thì đi tập, thường thì 9h em mới ra đi bộ vì giờ đó mới rảnh. Mọi người thuận lợi có thể tập sớm hơn nhé.

ACC nói đúng đó. Dọc quốc lộ bảng cảnh báo tốc độ rất nhiều, khu vực thị trấn Gò Dầu có bắn tốc độ, khu vực giáp ranh thị xã Tây Ninh cũng vậy, đến cả quán nhậu cũng treo biển < người uống rược, bia không được lái xe>, Bồ Câu núp lùm, nghe tiếng bô rú là nó rượt minh liền.Nhưng đi ngõ Dương Minh Châu thì minh không rõ. Dọc đường lô cao su gần núi Bà cũng có Bồ Câu. Các xế, các phượt gia nên lưu tâm vấn đề này.

Anh Lengkeng rảnh ra Tao Đàn tập nha, em bảo Rùa ra Tao Đàn rồi. Ai rảnh thì đi tập, thường thì 9h em mới ra đi bộ vì giờ đó mới rảnh. Mọi người thuận lợi có thể tập sớm hơn nhé.

21g , thêm 30ph nữa thì anh ngũ mất rồi, anh tập buổi sáng thôi cô nương.

Leo núi Bà Đen có nặng lắm không? Mình muốn tham gia Bà Đen không thôi có được không? Mình chưa đi Bà Đen lần nào, xấu hổ quá. Nhưng leo núi thì không ngại, miễn là không phải vác 15kg

Leo núi Bà Đen có nặng lắm không? Mình muốn tham gia Bà Đen không thôi có được không? Mình chưa đi Bà Đen lần nào, xấu hổ quá. Nhưng leo núi thì không ngại, miễn là không phải vác 15kg

Mời bạn, cứ đúng giờ G,không mang vác gì đâu.Hẹn gặp lại.

1-2 BW (xế) – Bạn (ôm)
2. A Lengkeng (xế)
3. Thươngmai26a (ko biết xế hay ôm :D)

Làm ôm của anh coi chừng bị nói bố chỡ con gái đi đâu?Nếu có xe thì đễ EM Rùa làm xế.Không có xe thì đễ ANH ACC làm xế.Cả 2 tên này đều có duyên ăn nói,tay lái lụa!???

Cảm ơn lengkeng nhé. Xin cho Nếp vào danh sách ôm nhé mọi người. Thiếu đủ thế nào xin confirm để mình còn chuẩn bị xe

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,007
190,343
Latest member
ntechsolar
Back