What's new

Bản Rock ngày rằm

Ôi chao..... bản Rock (c):D

11 xe, 22 con người ... tất cả rồng rắn xế nhau lên Bản Giốc ngày rằm, nơi biên cương xa xôi không chỉ có con thác đẹp mê hồn, những cánh đồng lúa xanh mướt, không chỉ có trăng.... Bản Giốc là nơi ẩn chứa nhiều điều hay ho và kì bí, khiến con người ta thể hiện được rõ nét bản ngã của mình :D

Một chuyến đi thú vị với những cơn mưa xối xả trắng trời đất, với những cảnh sắc tuyệt đẹp và với những con người hết sức .. có nhiều chiện để kể =))

Nào, mời các giang hồ post bài post ảnh (beer)

Đề mô 1 nhát :), hơi nước vào nhòe hết hix

picture.php

Những chuyến đi cứ dần ngấm vào máu, ngấm vào trí óc. Giống như một chất gây nghiệm, đã nghiện rồi thì không thể dứt ra. Cũng đa đi, nhưng đi bằng xe máy với đoạn đường xa như vậy thì chưa hề. Nghe nói "Bản Dốc trăng rằm" là khoái lắm, thích lắm. Nơi địa đầu tổ quốc đã được nghe nhiều nhưng chưa từng một lần đến. Nhưng nghĩ không biết mình còi cọc thế này có đủ sức khỏe mà bò đến được đến nơi không? ban đầu các bác còn dọa cả đi lẫn về 900 Km. Híc

Nhưng quyết định cũng được đưa ra ngay tức thì, phải thử thách, phải khám phá bản thân và cs quanh ta chứ.

Cảm giác về sự xa xôi không còn khi cả đoàn nối đuôi nhau Bắc tiến không còn ý nghĩa gì nữa. Xe trước soi đèn cho xe sau chạy, những lúc lạc nhau thì cả đội dừng lại chờ cho bằng được, cùng đi dưới mưa, cùng ăn bữa tối muộn ở một nơi xa lạ, nói chuyện đùa vui như những người bạn thân thiết từ lâu vậy. Cứ như vậy chuyến đi càng lôi cuốn các thành viên.

Với tôi đây là lần đầu tiên đi như vậy, tôi cảm thấy mọi thứ đều tuyệt. Cả những lúc bị chú ô tô đi ngược chiều "phun" nước bẩn thẳng vào mặt mình, ngồi lan can ngắm trăng. Ánh trăng trên bầu trời đầy mây sám, nhưng nó vẫn sáng, vẫn đẹp như lúc đẹp nhất. Rồi cả những lúc ngồi ngủ vật vã trên ghế.

Khung cảnh bên đường quá đẹp, đẹp hơn bất kỳ bức tranh nào. Nó hoành tráng nhưng không ồn ã, nó đẹp nhưng rất gần gũi...

Ôi muốn viết nhiều nhưng hết giờ làm rồi, tối về viết tiếp vậy

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhé!

Xem bài và ảnh của các bạn ,ớ nhớ quá chuyến đi BG cách đây đúng một năm của mình.

Xế tớ cũng lần đầu tiên đi Phượt xa khỏi HN bằng 2 bánh,và bạn ấy đi kào kào Kawasaki 250.

Quả thật,tới giờ tớ vẫn nghĩ rằng mình thật may mắn vì đc ngồi sau một xế dễ chịu như thế.
Tuy mới quen nhau,mà đúng ra là tới tận giờ khởi hành mới gặp.Nhưng không hề có một chút ngượng nghịu nào,trong suốt hành trình chúng tớ đã cười đùa rất thoải mái với nhau.

Hôm đó trời mưa rất to,khi chúng tớ tới BKạn thì đã quá nửa đêm,các khách sạn,nhà nghỉ đã đóng cửa hết.
Chúng tớ ướt lướt thướt,nước lõng bõng trong giầy.Riêng tớ,lỡ dại mặc quần đùi nên lạnh cóng.
Người lái xe ôm đêm chỉ đường cho bọn tớ vào Nhà Khách Tỉnh Uỷ nhưng đi thế nào mà cả lũ lại rẽ nhầm.
Sau một hồi thi nhau gọi : bác ơi...anh ơi...có ai ở nhà không....chú ơi...ông ơi...ê ku....thì một bác đầu hói thòi lọi thò cổ ra bẩu : kút,đây không phải Nhà Khách nhá...

Rồi lũ "chim non xa tổ" bọn tớ cũng tìm được tới nơi.Phòng rộng rãi,sạch sẽ và nước....lạnh tha hồ tắm...:LL
Dưng trong lúc vội vàng,tớ nhỡ tay tát vào mặt con muỗi.thế là nó ức,nó trả thù,nó ngáng chân cho tớ ngã lăn ra,máu me lênh láng,phải thấm bằng 2 cái...bông tăm mà vẫn còn thừa...
bây giờ nghĩ lại tớ vẫn sợ sợ là,muỗi gì mà ác thế !

Và cũng vì thương tớ mà bạn xế muối mặt ỉm đi của nhà khách đôi dép xốp đã bị kưa đứt mõm,giấu trong quần.
Thế nào mà bác Bảo Vệ bác í phát hiện ra.Bác í bắt bạn xế tớ phải tự xử bằng hình phạt nhổ dia ở mép.Bác í bẩu : dép một đôi mất mõm,người một mỏ sạch râu ... :shrug:.Rồi bác bắt chị em trong đoàn thay nhau,nhổ dâu bằng dăng cho bạn í...

Sau,mỗi lần nhắc tới bạn ấy đều rầu rĩ,hét lên : Ôi,phẩm hạnh này phải rửa sạch bằng beer ...

Xem bài và ảnh của các bạn ,ớ nhớ quá chuyến đi BG cách đây đúng một năm của mình.

Xế tớ cũng lần đầu tiên đi Phượt xa khỏi HN bằng 2 bánh,và bạn ấy đi kào kào Kawasaki 250.

Quả thật,tới giờ tớ vẫn nghĩ rằng mình thật may mắn vì đc ngồi sau một xế dễ chịu như thế.
Tuy mới quen nhau,mà đúng ra là tới tận giờ khởi hành mới gặp.Nhưng không hề có một chút ngượng nghịu nào,trong suốt hành trình chúng tớ đã cười đùa rất thoải mái với nhau.

Hôm đó trời mưa rất to,khi chúng tớ tới BKạn thì đã quá nửa đêm,các khách sạn,nhà nghỉ đã đóng cửa hết.
Chúng tớ ướt lướt thướt,nước lõng bõng trong giầy.Riêng tớ,lỡ dại mặc quần đùi nên lạnh cóng.
Người lái xe ôm đêm chỉ đường cho bọn tớ vào Nhà Khách Tỉnh Uỷ nhưng đi thế nào mà cả lũ lại rẽ nhầm.
Sau một hồi thi nhau gọi : bác ơi...anh ơi...có ai ở nhà không....chú ơi...ông ơi...ê ku....thì một bác đầu hói thòi lọi thò cổ ra bẩu : kút,đây không phải Nhà Khách nhá...

Rồi lũ "chim non xa tổ" bọn tớ cũng tìm được tới nơi.Phòng rộng rãi,sạch sẽ và nước....lạnh tha hồ tắm...:LL
Dưng trong lúc vội vàng,tớ nhỡ tay tát vào mặt con muỗi.thế là nó ức,nó trả thù,nó ngáng chân cho tớ ngã lăn ra,máu me lênh láng,phải thấm bằng 2 cái...bông tăm mà vẫn còn thừa...
bây giờ nghĩ lại tớ vẫn sợ sợ là,muỗi gì mà ác thế !

Và cũng vì thương tớ mà bạn xế muối mặt ỉm đi của nhà khách đôi dép xốp đã bị kưa đứt mõm,giấu trong quần.
Thế nào mà bác Bảo Vệ bác í phát hiện ra.Bác í bắt bạn xế tớ phải tự xử bằng hình phạt nhổ dia ở mép.Bác í bẩu : dép một đôi mất mõm,người một mỏ sạch râu ... :shrug:.Rồi bác bắt chị em trong đoàn thay nhau,nhổ dâu bằng dăng cho bạn í...

Sau,mỗi lần nhắc tới bạn ấy đều rầu rĩ,hét lên : Ôi,phẩm hạnh này phải rửa sạch bằng beer ...

Cho iem hỏi, bác nào là thichanhtamthoi đây ạ. Nghi ngờ quá

@susu : mày đừng cậy péo bắt lạt bạn thichanhtamthoi thế chứ. Bạn í kể chiện hay thế còn gì. Quả lày khối bạn bị sốc online =))=))=))

thichanhtamthoi = "thích anh tạm thời". Chả giám chơi với em này đâu, được mấy hôm chắc em í cho mình vào thùng rác mất

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back