What's new

Của ngon - Vật lạ

Mình em ăn hết cả đĩa Chuối chụp! Không tính bạn ghẹ nằm ở dưới!
Khi nào em về Chuối đãi em đê!

Mụ này không có kinh nghiệm đánh chén =)) trên bàn còn nhiều thứ lắm toét ui (beer)

Thế nàng bao giờ về nào, anh đãi hai đĩa luôn(c) (c) (c)

Hai chú, chuối và ba béo kéo nhau đi Hạ Long đánh chén chẳng alo gì cho anh em cả, buồn "xế".... Mà lại toàn đi ăn của ngon vật lạ mới đau anh !!!

Đềm này, dù cho chân vẫn còn cà nhắc cũng phải đi phát ! Kiếm cái của ngon vật lạ cho bằng anh bằng em, phọt ảnh lên đây cho anh em thèm.... Nhỉ? :LL

Hai chú, chuối và ba béo kéo nhau đi Hạ Long đánh chén chẳng alo gì cho anh em cả, buồn "xế".... Mà lại toàn đi ăn của ngon vật lạ mới đau anh !!!

Đềm này, dù cho chân vẫn còn cà nhắc cũng phải đi phát ! Kiếm cái của ngon vật lạ cho bằng anh bằng em, phọt ảnh lên đây cho anh em thèm.... Nhỉ? :LL

Tuần này em đi Sầm sơn đây, anh có đi không?

Cho tớ đi bám càng nhé? Nhưng mà Sầm Sơn đắt bỏ miẹ, quán ở đó toàn mài dao sắc trong suốt 6 tháng, chỉ chờ mùa hè là cho các đàn anh mặt mũi bặm trợn cầm dao nhăm nhăm đứng chờ khách ! Kinh....

Tốt nhất khi nào đi ăn cù kỳ với lại đỉa biển, hay là ăn ruốc thì gọi tớ. Đi thế cho lành !

Cho tớ đi bám càng nhé? Nhưng mà Sầm Sơn đắt bỏ miẹ, quán ở đó toàn mài dao sắc trong suốt 6 tháng, chỉ chờ mùa hè là cho các đàn anh mặt mũi bặm trợn cầm dao nhăm nhăm đứng chờ khách ! Kinh....

Tốt nhất khi nào đi ăn cù kỳ với lại đỉa biển, hay là ăn ruốc thì gọi tớ. Đi thế cho lành !

Oke, em nhớ sẽ gọi bác, nhưng bọn e toàn đi xe kách thôi bác ơi, phai để bác khỏi chân hoàn toàn đã!!!

mại dô, mại dô cua biển nướng đây

Last edited:
Chuyến phượt 1 ngày của tụi iem thế lày ợ:

Sáng 6h30 iem qua cty đón 1 chú, rùi qua nhà chuối ... x x nhà nó, đi lưu diễn mà mặc tà lỏn ... botay :D (iem phải nhỏng mông xe vào tận cửa thì thượng đế mới chịu thay quần áo đấy ợ)

Phượt qua trạm soát vé, thì chén phở trên đường 1B, chỗ này nó cứ nắc nỏm khen ngon ... nước nôi xong xuôi lên xe tụi iem cứ kéo đều 80km/h đến Sao đỏ thì iem lìu tìu, mi mắt cứ sập xuống, không chống lên được nữa ... chuyển lái cho chuối & iem đắm chìm vào giấc mộng êm đềm còn sót lại do sáng phải dậy sớm :LL

10h đến đích ... làm việc chút ợ ... 12h thì xong ... 6 chú thợ hò nhau ra nhà bè cọc 6 ... gió mát phây phây, lênh đênh mà lòng iem cứ như xát muối vì xe đỗ đưới trời nắng ợ :D

Thực đơn:
- 1kg ốc ... (gì ấy nhể, chuối điền vào chỗ trống)
- 1kg tôm bóc vỏ cuốn gỏi
- 1,5kg ghệ nuộc
- 1,7kg cá giò (1/2 hấp; 1/2 ninh cháo)
- Phụ gia ... hầm bà làng
- 1,5 két hà nội & 3 thùng đá

Tiệc ninh đình, beer khui cô cốp, cụng ly lộp bộp ... 3 đến 3pm về làm việc tiếp ... khè khè ...

5h chiều tụi iem phi ra chân tượng đài làm 2kg cùi kì (xem ảnh chuối chụp) ... phượt tiếp sang bãi cháy, ra sát mép biển ... ôi thôi là trời ... mâm đã dọn sẵn ... 4 chú đang la đà ... tụi iem đóng góp 2kg cùi kỳ, kêu nhà bếp đi luộc rồi ... vào 3 ra 7 -> botay.com nhà chuối, la như cháy đồi vì đớp phải beer Anchor :)

Beer căng bụng, lò dò vào thoi lợt, 1000/phát :Dam botay nốt, 2,3,4 phát sau tụi iem hò nhau ra bãi tắm, dàn hàng ngang ... tèn ten ... một số du khách 2D đang xì xụp ... chạy toé khói ... hô hô ... gió thổi hây hây ... cảm giác cực kỳ yomost ... oh yes !!!(c)

8h45 3 thằng cấu nhau, lủi thôi ... bắt tay ngầm từng đối tác rùi ... co dò chạy thẳng cẳng để trốn vụ ra 7 ...

Quả này thì chuối lái, iem ngả ghế thưởng thức cái độ thoải mái vì hiếm hoi lắm mới có thằng lái xe cho ... lộp bộp ...mưa to ... iem tỉnh giấc nghe chuối thì thào ... "mầy ơi, lạc mịa nó rùi, mưa to quá, éo nhìn thấy gì" ... iem lại bó tay tiếp, nhìn đồng hồ vẫn 80km/h ... hị hị

Tìm mãi mới được cái quán sáng đèn, thò đầu ra hỏi, chị ơi, đây là đâu, đi Hà Nội đường nào ... ngượng đỏ hết cả lưng ... lò mò gần 30 phút mới thò ra được đường 5 ... beer bọt giờ tan hết ... nó mắm môi mắm lợi gí chân ga, sau 90km thì bọn iem lại thấy Hà Nội, và có cơ hội phượt khẩu với bà con phố nhà (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back