What's new

Góp ý xây dựng diễn đàn

Mình thấy cách sử lý vụ việc bên topic Đồng Tháp Mười như thế thấy làm sao ấy! Không nói các bác làm sai, nhưng topic 442...8 nó có phần hổn độn hơn, đôi lúc như cái chợ, lúc như cái shop khoe đồ và...hình ảnh các thành viên còn đở, riết rồi ai đi về đều xem 442 như là nơi chứng tỏ thành tích của mình. Xác nhận đẳng cấp ở đó.Đề nghị nên có sự can thiệp của các Mod .

Trong một số diễn đàn, tôi thấy thường giới hạn độ dài topic, ví dụ là 100 trang, tương ứng với 1000 bài viết.

Nếu giới hạn bài viết, dễ theo dõi hơn, và cũng xử lý dễ hơn. Bản thân nếu có Mod tham gia thì cũng sẽ có ý thức trong việc dọn bớt bài spam hơn (vì nếu không topic sẽ đi đến chỗ đầy và phải khoá).

Tất nhiên nếu thế thì lại có tình trạng mở "tập 2", "tập 3",..., nhưng thường thì sau 100 trang, cũng có sự thay đổi về chất rồi, nên thay đổi topic cũng được.

Trong diễn đàn, nếu có nhiều topic mang tính giá trị cao, cần phải để dài, thì có thể quy định độ dài lớn hơn, nhưng không nên để độ dài vô hạn.

Mình thấy cách sử lý vụ việc bên topic Đồng Tháp Mười như thế thấy làm sao ấy! Không nói các bác làm sai, nhưng topic 442...8 nó có phần hổn độn hơn, đôi lúc như cái chợ, lúc như cái shop khoe đồ và...hình ảnh các thành viên còn đở, riết rồi ai đi về đều xem 442 như là nơi chứng tỏ thành tích của mình. Xác nhận đẳng cấp ở đó.Đề nghị nên có sự can thiệp của các Mod .
Topic 442 cũng sẽ phải dọn dẹp! Nhưng việc đó không ảnh hưởng đến việc xử lý các topic chat chit khác.

bây giờ mình muốn nói chuyện với mọi người thì phải làm sao

Đây không phải là nơi để hỏi những câu hỏi như thế này. Topic này dùng để các thành viên góp ý xây dựng diễn đàn ngày càng tốt hơn.

Bạn có thể tìm topic trong các box chủ đề để có thể tìm kiếm những thông tin mà bạn cần hoặc giả bạn có quá ít thời gian để làm việc đó thì bạn dùng công cụ : " Hỏi Phượt" để search thông tin.

Một góp ý nhỏ với bạn: Nên viết " hoa " đầu câu khi post bài nhé.

Vừa rồi mình có nhận 1 tin nhắn của bạn Hộ Pháp. Đã nhận ra mình bậy ở việc dùng tư ngữ" bắn phá" mình đã sữa lại cho nhe nhàng hơn, cám ơn đã nhắc nhở.
Cũng xin, khi gửi tin nhắn có thể viết rỏ bằng tiếng Việt, do mình dốt anh văn lắm ạ! Thân chào.
Bạn PM trực tiếp cho HoPhap 1 thì hợp lý hơn là post vào topic này!

Xin chú ý cách dùng chữ

Gần đây nhiều thành viên - cả mới cả cũ - dùng cách viết mà theo cách nói bây giờ " đọc hiểu chết liền" ; thí dụ như:

Thành viên newmun
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=162879#post162879

Thành viên hi_speed

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=162878#post162878

Tôi thấy có Mod lo bắt lỗi viết hoa đầu câu mà những lỗi như thế này không ai nhìn thấy? hay là tiếng Việt của tôi quá lạc hậu chăng???

hic , các bác trong BĐH diễn đàn thử nghiên cứu xem liệu có biện pháp nào hài hòa chút được không vì theo ý kiến cá nhân tôi nếu là một chuyến đi theo đúng nghĩa thì mở một topic riêng để chia sẻ là rất đúng nhưng nhiều khi chỉ là một chuyến đi theo kiểu tranh thủ có dăm ba tấm ảnh không nhiều thì liệu lại lập hẳn một topic có bị lãng phí không ạ ? như tôi thấy rất nhiều topic chỉ có 3-4 cái ảnh , một hai trang thế là chấm hết . Với lại không biết các bác có tâm lý như tôi không là nếu đã đi một nơi lập topic về nơi ấy rồi thì sau có đi lại chỗ đó cũng chả muốn mở topic nữa các bác ạ :(

Thưa, vậy bác hiểu "phượt" nghĩa là như thế nào ạ?
Nếu một chuyến đi kiểu "tranh thủ" chỉ có vài tấm ảnh thì, tất nhiên, cũng có thể "tự hào" chí ít ở một điểm nào đó, nhưng đưa lên để làm cái gì? Không nên ngụy biện giữa "spam" và "chuyến đi tranh thủ" hay gì gì khác.
Tại sao người ta đã lập rồi mà bác lại không "làm mới" và "làm khác" đi nhỉ. Mỗi người có cảm nhận khác nhau mà, phỏng bác? Hay bác sợ "đụng hàng" chăng?
Bác "Son bo" hiểu Nội quy nghĩa là gì chứ ạ? xxxxxx. Hố hố hố.

Last edited by a moderator:
Thưa, vậy bác hiểu "phượt" nghĩa là như thế nào ạ?
Nếu một chuyến đi kiểu "tranh thủ" chỉ có vài tấm ảnh thì, tất nhiên, cũng có thể "tự hào" chí ít ở một điểm nào đó, nhưng đưa lên để làm cái gì? Không nên ngụy biện giữa "spam" và "chuyến đi tranh thủ" hay gì gì khác.
Tại sao người ta đã lập rồi mà bác lại không "làm mới" và "làm khác" đi nhỉ. Mỗi người có cảm nhận khác nhau mà, phỏng bác? Hay bác sợ "đụng hàng" chăng?
Bác "Son bo" hiểu Nội quy nghĩa là gì chứ ạ? Hố hố hố.

Có lẽ bác hiểu nhầm ý tôi ạ , ý tôi là những chuyến đi chả đáng thì có một nơi để mấy anh em quen báo cáo , chia sẻ dăm ba câu thôi ạ , sau đó một thời gian thì các Mod có thể " dọn dẹp " đi cho sạch sẽ chứ chả để mà làm gì
Lại thêm một hiểu lầm nữa là bác bảo : người ta lập rồi mà tại sao tôi không " làm mới " và " làm khác " . Ý của tôi ở commet trước là tôi đi đến đâu tôi mở topic chia sẻ với mọi người nhưng sau đó tôi có đi lại chỗ đó nữa thì tôi sẽ không mở nữa ạ . Một năm tôi đi Hà Giang 4 lần thì tôi phải mở 4 topic hả bác ? :shrug:
Cho nên bác nên tập trung trí não đọc và hiểu hết từng câu chữ rồi hãy bi bô ạ :shrug:

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back