What's new

[Tổng hợp] Hà Nội, Hà Nội (Tết 2012 trang 72)

Viết về Hà Nội thì dần dần từ từ. Tớ up mấy cái ảnh chụp ngày mồng 1 Tết lên cho những người xa Hà Nội nhớ Hà Nội chơi.

Các bác xem đây là những đâu?

Ảnh 1 - 2
picture.php

picture.php

Ảnh 3 - 4

picture.php

picture.php

Ảnh 5 - 6

picture.php

picture.php

Tạm vài cái thế đã

Last edited:
Ảnh bác Chitto đẹp quá!

Em gọi tên thử xem có đúng không nhé:
1. Mã Mây
2. sát tường Văn Miếu - Quốc Tử Giám
3. Tràng Thi
4.
6. Lương Ngọc Quyến

Nhà Toét đoán sai bét

1. Bát Sứ
2. Miếu ở Văn Miếu

3. Lý Thái Tổ (em không nghĩ là Tràng Thi bác ợ)
4. Lý Thái Tổ

Ảnh 7

không hiểu sao em chụp ảnh mà trời cứ trắng tinh thế nhỉ? :( :D

5.
6. Hàng Rươi

em hóng hớt với bác chito phát

kekeke

Last edited by a moderator:
Ảnh bác Chitto đẹp quá

Công chúa thích nhất sáng 1 Tết dậy thật sớm, dắt xe ra khỏi nhà, lang thang phố phường rồi lên chùa Kim Liên, xin nhà chùa củ su hào, cây bắp cải vài quả khế ngọt nhưng khế thì ít khi được (thực ra là trả tiền nhưng cũng là làm công đức luôn, mà su hào và bắp cải ngọt tuyệt, đươc vào vườn tự nhổ, thường Công chúa tha cả rễ và đất về nhà :)), gần như năm nào cũng cố giữ lệ vậy, hồi xa hơn nữa hồi còn cho đốt pháo thì sáng mồng Một dậy nhặt pháo xịt khắp xóm, lấy thuốc pháo ra đốt chơi :)

Hàng Trống và Lê Thái Tổ fải ko bác?
1 Tết của Hà Nội thích thật, ko xô bồ, ko đông đúc ồn ào. Thích nhất là xách xe lượn lờ cùng mấy đứa bạn, đói rồi là ghé vào hàng bún riêu vỉa hè. Bún riêu cua ăn dịp Tết, chao ôi, sao mà ngon thế

Last edited:
E thấy Lê Thái Tổ thì đúng rồi nhưng cái trên o phải Hàng Trống thì phải,he he !!
Mấy cả các bác cho e hỏi,cái góc chỗ Văn Miếu ấy,sao người ta lại xì xụp cúng bái ở đấy nhỉ?? Có lâu chưa ạ??
Mấy năm nay,mỗi lần đi qua thấy ng ta xúm đông xúm đỏ chen nhau khấn khấn lạy lạy (nhất là Rằm và mùng 1)e chả hiểu thế nào.Mà hình như có người đứng ra "thầu" thì phai??

E thấy Lê Thái Tổ thì đúng rồi nhưng cái trên o phải Hàng Trống thì phải,he he !!
Mấy cả các bác cho e hỏi,cái góc chỗ Văn Miếu ấy,sao người ta lại xì xụp cúng bái ở đấy nhỉ?? Có lâu chưa ạ??
Mấy năm nay,mỗi lần đi qua thấy ng ta xúm đông xúm đỏ chen nhau khấn khấn lạy lạy (nhất là Rằm và mùng 1)e chả hiểu thế nào.Mà hình như có người đứng ra "thầu" thì phai??

Uh, em cũng thấy thế. Hay do ở đó góc khuất có nhiều tai nạn nên họ đến thắp hương, bác nhẩy?

Uh, em cũng thấy thế. Hay do ở đó góc khuất có nhiều tai nạn nên họ đến thắp hương, bác nhẩy?

Em thấy nói: ngày xưa ở đấy có cái miếu nhỏ rất thiêng, nhưng đã bị phá bỏ, bây giờ người ta vẫn ra đấy thắp hương, cầu khấn.....

Ảnh 8: Phố Thuốc Bắc - ngã 3 hình như là hàng bút thì phải
Ảnh 9: Chắc ai cũng biết rồi. Nhà thờ lớn
Ảnh 12: Ngõ gạch

Các phố còn lại thì em chịu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back