What's new

[Tổng hợp] Hải phòng trong trái tim tôi

Xin kính chào các bác trong diễn đàn!
Em là thành viên mới tinh của diễn đàn Phượt (thực ra là đã đọc "trộm" các bài trên diễn đàn rất nhiều rồi). Em rất ngưỡng mộ sự hiểu biết và chia sẻ của các bậc Tiền bối, các anh chị (đặc biệt là anh Chitto). Hôm nay rất can đảm em mới dám mở 1 topic về Hải Phòng quê em (rất mong được sự đóng góp của các mem, đặc biệt là các mem Hải Phòng).

Last edited:
Nhà hát lớn Hải Phòng (đã viết 1 đoạn ở trên, giờ bổ sung một số ảnh cũ mới ST được).

Phía trước Nhà hát có sân và vườn rộng 5.400m, gọi chung là Quảng trường Nhà hát thành phố, thời Tây có tên là Place Théâtre Municipale. Trên sân Pháp trồng hai cột đèn bằng gang theo kiểu đèn cổ Tây Âu, trên đỉnh cột đèn có thanh ngang hai đầu treo đèn tròn bóng to.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Phía trước mặt nhà hát lớn là kênh đào Bonnal

attachment.php

Nhà hát lớn nhìn từ phía bên kia cầu Paul Doumer
Cầu Paul Doumer bị phá đi sau khi lấp con kênh đào Bonnal.
Vị trí của cầu tại quãng đường đi từ cuối phố Hoàng Văn Thụ - đầu phố Cầu Đất bây giờ

attachment.php

attachment.php

Tuyệt đẹp. Hôm nay em mới có dịp đọc lại topic này. Ảnh bác Ngố sưu tầm đẹp quá và rất công phu. Xem xong lại tiếc hùi hụi..bao giờ cho đến ngày xưa nhỉ??/ Giờ bê tông hoá hết rồi! Phát huy bác nhá! Thank bác thì mỏi hết cả tay!

kênh đào Bonnal bây giờ là dải vườn hoa trung tâm phải k?
có lẽ k nơi nào trên đất VN mình có dải vườn hoa dài như thế :X

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back