What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Anh cho e hoi anh booking khach san va ve may bay o website cong ty nao? Co the cho em duoc khong? Cam on anh rat nhieu.

Cám ơn tất cả các bạn trong topic này đã cho mình rất nhiều thông tin xin Visa Úc , nhờ vào các kinh nghiệm của các bạn mà mình đã chuần bị hồ sơ thật kỹ , sau khi nộp Hồ sơ được 1 tuần thì mình đã đạt được Visa , mình chỉ muốn nhắn với tất cả các bạn nào muốn xin Visa Úc hãy tự tin và đọc thật kỹ Topic này , chuẩn bị HS thật chu đáo và nhất trong quá trình phỏng vấn " có sao nói vậy "nhất định bạn sẽ vượt qua 1 cách dễ dàng . Chúc tất cả những bạn nào đang dự định phượt ở Úc , hãy tự tin lên ...... chúc mọi người thật may mắn
Ban oi minh da chuan bi ho so het roi nhung con thieu booking khach san va ve may bay. Ban co biet website nao de book truoc roi tra tien sau khong thi cho minh xin voi. Vi minh khong co ban be hay nguoi than o ben Uc nen ng ta tu van la phai co booking truoc. Cam on ban rat nhieu.

Khi nào bạn apply visa thì báo cho mình biết với nha. Tuy là mình có visa rồi nhưng ngày nào cũng lên diễn đàn xem các bạn trò chuyện hết đó. Bạn nói tài chính không ổn, vậy bạn có khoảng bao nhiêu tiền trong tài khoản. Theo như mình biết ĐSQ yêu cầu phải có ít nhất 5000 aud. ĐSQ phỏng vấn bằng tiếng Việt nên bạn đừng lo lắng quá.

Ban oi cho minh hoi, ban booking ve may bay va khach san o website nao vay? Co the cho minh dia chi duoc khong? Minh muon co booking thoi chua tra tien, khi nao dau visa thi minh moi tra tien ma minh dat cho nao cung bat phai tra tien truoc het. Cam on ban rat nhieu.

Mình nhắn tin cho bạn rồi nhé, mình không muốn public số phone lên đây. Mình đi Úc 2 lần với multientry visa, toàn là tự đi, bay giá rẻ, ghé cả Sydney, Melbourne, GoldCoast, Tasmania, Brisbane rồi nên cũng lắm kinh nghiệm, bạn nào cần gì thì cứ hỏi ở đây hay message cho mình thì mình sẽ cố gắng trả lời giúp.

Ban cho minh xin website de booking ve may bay va khach san ma tra tien sau duoc khong? Cam on ban rat nhieu

Co ai biet cho nao booking ve may bay va ks khong giup minh voi, minh da chuan bi day du ho so het chi con thieu moi booking thoi. Minh da tim tren mang may hom nay ma khong thay. Help help help

Booking vé máy bay thì bạn tới đại lý vé máy bay nào cũng được, nói họ làm cái booking của hãng nào đó cũng được, không cần trả tiền ngay đâu. Sau này có visa thì nói họ confirm vé rồi trả tiền, còn không cancel hay book vé hãng khác cũng được.
Booking khách sạn thì vào booking.com nhé, nhớ chon những khách sạn có free cancelation (đa số là loại này, có một số khách sạn có deal giá rẻ mới yêu cầu trả tiền ngay thôi, nó sẽ ghi chú là non-refundable khi book, bạn đừng chon loại này ). Khi nào có visa muốn cancel thì cancel online vô tư nhé.
Chúc bạn thành công với visa úc :).

Co ai biet cho nao booking ve may bay va ks khong giup minh voi, minh da chuan bi day du ho so het chi con thieu moi booking thoi. Minh da tim tren mang may hom nay ma khong thay. Help help help

2 cái này ko có cần thiết đâu bạn. Khỏi book làm gì cho mất công!

Ban oi cho minh hoi, ban booking ve may bay va khach san o website nao vay? Co the cho minh dia chi duoc khong? Minh muon co booking thoi chua tra tien, khi nao dau visa thi minh moi tra tien ma minh dat cho nao cung bat phai tra tien truoc het. Cam on ban rat nhieu.

chào bạn. khi nộp hồ sơ mình không có booking máy bay hay khách sạn gì hết nhé nên bạn đừng lo gì về chuyện đó, cứ nộp hồ sơ bình thường đi, không có ai hỏi về chuyện đó đâu. nếu có hỏi thì bạn cứ nói là đợi có visa rồi mới book sau.

Thưa Anh/Chị cho e hỏi e có thể xin visa du lịch tự túc đc ko. Nếu khả năng có thể e định đi mùa Hè sang năm
1. Em độc thân 21 tuổi Nam
2. Em đi làm cho mẹ . Nên ko có hợp đồng lao đồng và kê khai lương. đến cuối năm nay tài khoản có khoảng 6000$(có thể bỏ vô thêm để đạt yêu cầu), ko có sổ đỏ ko nhà đất chả có đứng tên bất động sản gì.
3. Em đã đi Sing, Mã, Thái, Cam, Hongkong,Trung Quốc, Macau,Myanmar , riêng sing và mã đi rất nhiều vì e hay dẫn nhóm đi
4. Em có 1 travel plan từ chị em đã chuẩn bị sẵn cho em. em định ở Úc 10 ngày ...
5. Em có chị N bên Úc. Nhưng e ko muốn nhờ chị em.
E cám ơn anh/chị

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back