What's new

LAOS - Tình yêu bắt đầu từ những điều giản dị

Công việc đưa tôi đến với Lào, nhưng tình người đã níu hồn tôi ở lại mảnh đất này. Thứ tình cảm này, nó đến thật tình cờ, đúng vào lúc tôi đã bắt đầu cảm nhận thấy chán nản và sắp “gục ngã” trên chính mảnh đất này.
Năm 1997 khi mới sang làm việc theo chương trình hợp tác và phát triển kinh tế giữa 2 nước. Tôi được điều về phụ trách khâu cung ứng vật tư xây dựng, phối hợp cùng các đơn vị vận tải của Laos & Thailand, cho các công trình trọng điểm về giao thông trên nước bạn Lào, đóng tại Vientiane.
Vài nét về thủ đô Vientiane Lào ngày nay,
Pattuxay.

Từ trên tháp Battuxay nhìn xuống.

Kienhalong đang bên Lào mà. Cứ hứa hẹn đi. Hôm qua nhóm Hà Giang trong nam off rồi đó, đang đợi lịch đi Lào của Kiên đấy.
Hôm nào Kiên về VN ăn tết đấy?
Hôm nọ anh có hẹn với mấy bác trên xóm là tết Lào uống rượu Lào ở Vientiene rồi đó nha.
Hôm nay anh đang ở Nha Trang.

Chào anh duturi! Em chắc tầm ông Công ông Táo cưỡi cá chép vi vu thì em mới được về. Em thì cứ hóng các bác đi Apachai xem hành trình thế nào, tầm đấy em đang có tin đặc biệt nên ko đi cùng được, thêm vào đó là em tính đi cực Đông và cực Nam xong rồi mới quay sang cực Tây vì đặc thù công việc em dòm đồi núi nhiều quá rồi :">
Sau khi ăn tết cổ truyền VN xong em sẽ gửi mọi người kế hoạch ăn chơi tết Lao, em ko quên đâu, có các bác sang đây té nước trét màu cùng em chả vui quá ấy chứ! =))

Bác kienlong đang ở Vientian ah! Em ở chỗ Unitel ấy! bản Naxay! ^^ Nhậu thì em ít đi vì nhậu kém. Hôm nào các phượt gia sang lào thì ý ới anh em đi luôn! :D

@leonardo_neu: Công việc mình nửa tháng ở VTE nửa tháng ở Xiengkhuoang. Mình hay ngồi cùng anh em bên Unitel Xiengkhuoang.
Tụi mình ko ham hố chuyện bia rượu đâu, gọi là có tí men để tán chuyện cho rôm thôi ^^. Tết Lào năm tới chắc có nhiều đoàn sang, nếu còn đang ở Lào thì hô nhau nhé, xem anh em ta bên này hỗ được gì cho các bạn ko, năm 2010 mình lập 1 topic lôi kéo 18 bạn sang chơi té nước rồi :")

Last edited:
Hãy đến nhà chúng tôi chơi và ở bao lâu cũng được. Người trong bản ai cũng quý người Việt cả, cán bộ nếu còn làm việc lâu trên này thì đến chơi nhé. Người trong bản tuy nghèo nhưng cái bụng không nghèo đâu. Tôi sẽ mừng lắm nếu như cán bộ trẻ Việt Nam đến chơi"
nghe câu này thấy được tình người quá

Các bác có thể cho em hỏi sang bên đó đi xe khách thì giá thế nào ạ, chỉ cần hộ chiếu là được ạ. Mình sang đó thuê xe chạy có được không ạ, có sợ bị công an bắt bằng lái gì không ạ? Em định đi nước ngoài mà cứ sợ sợ:">

Các bác có thể cho em hỏi sang bên đó đi xe khách thì giá thế nào ạ, chỉ cần hộ chiếu là được ạ. Mình sang đó thuê xe chạy có được không ạ, có sợ bị công an bắt bằng lái gì không ạ? Em định đi nước ngoài mà cứ sợ sợ:">

Bạn xuất phát từ đâu? Vì bay giờ xe khách sang Lào rất tiện, cả 3 miền đều có tuyến chạy sang Lào. Chỉ cần hộ chiếu là bạn có thể lưu trú ở Lào 1 tháng, các điểm du lịch ở Lào đều rất sẵn xe máy và xe đạp cho thuê, miễn là bạn tuân thủ luật lệ giao thông thì cứ chạy xe thoải mái. Lào là đất nước hiền hoà và thân thiện, cứ mạnh dạn mà đi ^^!

1 Tình cảm sâu lắng và đầy kỹ niệm khó quên. Và tình yêu đôi khi chỉ đơn giản là vậy.
Bác có nhiều bài và kinh nghiệm bên Lào nhiều quá. Mong có dịp gặp mặt học hỏi chút kinh nghiệm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,143
Latest member
joneforex
Back