What's new

Môn thể thao lặn biển

Hehehe
Vì hôm trước có hứa với mấy anh em khi nào có video clip thì chia sẻ cho mọi người xem với. Ngoai Hà Nội anh em cũng ít có điều kiện chơi như anh em mình mà

em đang cố gắng liên lạc với furama nhưng em chỉ sợ là người ta chỉ nhận tour chứ ko nhận sạc bình hơi. à em sinh ra nhà ở cạnh biển nên bơi lội từ nhỏ chứ về kỷ thuật em tự nghiên cứu tại các web rồi tự mình đúc rút thôi. hơi nguy hiểm nên chưa dám lặn ở mức độ quá sâu

em này 54kg vật vộn với nó bằng lao sắt tự chết hết hơn 25phút lên được trên bờ là em đuối như con cá đuối luôn

Ấn tượng đấy đồng chí ( Nhất là trong tình trạng tay không bắt giặc )
Vùng biển Quảng Bình,Quảng Trị,Thừa Thiên bây giờ vẫn còn có cá to ( Cá đuối Malta, cá kiếm swordfish, cá thu v,v ) do nạn khai thác cá bằng chất nổ vẫn chưa khủng khiếp như biển Nam Trung Bộ.
Nếu đồng chí định mua súng bắn cá ( speargun ) để trị cá to thì nên nhớ phải mua súng kết cấu như thế này

Luôn nhớ sử dụng 2 cọng thun cao su nhé,vì cá ở VN thường nhát người,nên phải bắn xa

luôn có cuộn lô khoảng 40m,vì cá lớn khi bị bắn sẽ bơi ra xa,không có lô rất dễ mất súng

Điều đặc biệt nữa các bạn có biết tại sao các thợ bắn cá ( spearfishingman ) thường mặc wetsuit rằn ri không?

Đó là vì con cá vốn mù màu. Khi ta mặc wetsuit màu đen,cá sẽ nhìn thấy một vật màu tối đang di chuyển và chúng sẽ chạy trốn. Ngược lại khi mặc wetsuit rằn ri màu xanh,cá sẽ không nhận ra và ta tiếp cận cá dễ dàng hơn
hình ảnh nhóm bắn cá tại Nha Trang với con swordfish (cá kiếm) nặng 32kg tại Đầm Tre

anh biết ko có lần em bắt tay không (lao sắt) mà được 9 con cá vược con to nhất 12kg con nhỏ thì 1,5kg trong một buổi chiều thôi đó. về nhà mẹ em tưởng em dùng thuốc nổ để bắt bà thu hết dụng cụ luôn. may mà có người đi cùng làm chứng

Hihihihi
Đừng chơi "lưới sắt" ( là thuốc nổ đó, dân Nha Trang hay gọi vậy,phải không nhanviennhatrang(beer) ) nhé. Cũng chỉ bắt con cá thôi mà tiêu tan san hô hết. Phá hoại môi trường lắm đồng chí ah. Nha Trang cũng vì thuốc nổ mà ngày nay san hô ảnh hưởng nhiều lắm. Mình lặn Hòn Mun lần đầu tiên năm 1998 rạn san hô đẹp lắm,không như bây giờ đâu. Nghĩ lại thấy tiếc thật(NO)

@Phương Thợ lặn: Em ở Hà Nội, có vào Nha Trang chơi thôi. Nick là Nhân viên Nhà Trắng, lên đây lại "chết tên" Nha Trang.
Hồi 2004 vào Nha Trang, thấy mấy bạn khoai Tây mặc đồ nhái đeo bình trong hồ bơi của khách sạn, nhào vào ước tính thiệt hại, các bạn bảo "ít trăm Mỹ chứ nhiêu" làm hết hồn chim én. Tận 2011 mới học OW, đến giờ mới có 10 ca lặn ở Nha Trang và Cù Lao Chàm, đang ủ mưu năm sau ra Côn Đảo hoặc Phú Quốc.
Xem video của các bác Xì Goòng xong là tóe máu mũi, ở Hà Nội không kiếm được đồ lặn, nhẹ cũng phải ra Hạ Long, giá cũng ngang ngửa với Côn Đảo mà phải ghép đoàn 2-3 khách mới đi. Toàn ra bể lặn chay thôi, chơi trò đeo dây chì, chân nhái vào, lặn ra giữa bể tháo dây chì ra quấn vào chân nhái, vứt đồ ở đấy rồi lặn nốt nửa bể, lát quay lại lặn ra giữa bể đeo lại đồ vào rồi lặn nốt nửa bể về đầu kia.
Trong video dưới là "lượt về". Mong có dịp lặn cùng các bác phía Nam. (beer)(beer)(beer)
[video=youtube;evtQpjwbpxQ]http://www.youtube.com/watch?v=evtQpjwbpxQ[/video]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back