What's new

[Chia sẻ] Nam Cát Tiên 12 - 13/09/09

Hi all!
Mình dự định đi Nam Cát Tiên vào 2 ngày này. Bác nào tham gia thì đi cho vui nhé. Bác nào đi rồi co kinh nghiệm gì chia xẻ với.
Thanks all!
Thế Hùng

Cá sấu nhi đồng không à, Tuanld nhà mình đi xuồng thò cả 2 chân xuống nước mà chã con nào đủ lớn để phập hắn cả. Phải tinh mắt lắm mới nhìn thấy. Bạn kiếm vãi mùng vớt bắt vắt luộc ăn ngon hơn.

Đừng giỡn bác Keng, ban đêm khi rọi đèn thì cá nhi đồng hay trưởng thành đều có đủ. Nhưng bọn em lúc đi ra và đi vào buổi sáng chủ nhật hôm sau đều vướng ông cá sấu to xừ. Nhìn cái mắt thòi lòi mà thèm ... món cá sấu nướng mọi:))
Thật sự là phải nhờ các anh phi tiêu kiểm lâm chỉ dẫn mới ôm xác xuống xuồng và lên bờ đó. Nó nằm cách cái bảng đề phòng cá sấu chưa đầy 3m, cái mõm thì hướng vào cano. Canh me nó đi rồi mới on/off bờ. Sợ vãi hàng... :LL

Last edited:
Nếu đây là lần đầu tiên mọi người đi cùng nhau thì nên thuê xe đi cho nó tiện anh Hùng! Chừng đó km không phải là nhiều nhưng bị bắn tốc độ hơi nhiều và chưa kể còn khá nhiều rủi ro khác trên đường nữa sẽ ảnh hưởng đến tốc độ di chuyển!

Thật sự là phải nhờ các anh phi tiêu kiểm lâm chỉ dẫn mới ôm xác xuống xuồng và lên bờ đó. Nó nằm cách cái bảng đề phòng cá sấu chưa đầy 3m, cái mõm thì hướng vào cano. Canh me nó đi rồi mới on/off bờ. Sợ vãi hàng... :LL
Không quá đáng sợ như bạn nghĩ, Bàu Sấu là nơi tập trung nhiều khách thưỡng ngoạn, nên trạm kiểm lâm đã thiết kế nhà sàn, hành lang bằng cây có nhiều đoạn tam cấp đề phòng cá sấu( cá sấu không vượt qua được bậc tam cấp, trên bờ cá sấu không nhanh nhẹn như dưới nước. Chúng ta chạy tốc độ chỉ khoãng 10m là đến cầu thang nhà sàn hoặc chạy kiểu dzic dzac đễ chống thú bò sát), Đoạn cầu tàu chìa ra mặt nước nên cá sấu không thễ phóng mình lên khõi mặt nước để tấn công khách du lịch. Khi cá sấu nằm im và há miệng là lúc nó ngủ và phơi nắng luôn.
Nhóm 442 đã tới Bàu Sấu, ngủ đêm tại đây. Do uống rượu nên khuya mình mấy lần mò mẫm ra nhà sàn uống nước, mình loáng thoáng thấy mấy bác cá sấu nhưng vừa thấy mình là mấy vị ấy "ùm" xuống hồ ngay. Kết luận lại: Chẵng có quái gì để sợ. Hãy đến và tham quan đi các bạn ơi!

Không quá đáng sợ như bạn nghĩ, Bàu Sấu là nơi tập trung nhiều khách thưỡng ngoạn, nên trạm kiểm lâm đã thiết kế nhà sàn, hành lang bằng cây có nhiều đoạn tam cấp đề phòng cá sấu( cá sấu không vượt qua được bậc tam cấp, trên bờ cá sấu không nhanh nhẹn như dưới nước. Chúng ta chạy tốc độ chỉ khoãng 10m là đến cầu thang nhà sàn hoặc chạy kiểu dzic dzac đễ chống thú bò sát), Đoạn cầu tàu chìa ra mặt nước nên cá sấu không thễ phóng mình lên khõi mặt nước để tấn công khách du lịch. Khi cá sấu nằm im và há miệng là lúc nó ngủ và phơi nắng luôn.
Nhóm 442 đã tới Bàu Sấu, ngủ đêm tại đây. Do uống rượu nên khuya mình mấy lần mò mẫm ra nhà sàn uống nước, mình loáng thoáng thấy mấy bác cá sấu nhưng vừa thấy mình là mấy vị ấy "ùm" xuống hồ ngay. Kết luận lại: Chẵng có quái gì để sợ. Hãy đến và tham quan đi các bạn ơi!
Thông báo là để cảnh giác, chứ đừng kinh thường địch. Vui vẻ nhưng an toàn các bạn. Welcome all phuoter coming to Cat Tien National Park... :)
Nó đây nè...
1. Buổi sáng chủ nhật trước khi đi thuyền, gặp "gã lang thang" chưa đi vệ sinh

2. Buổi xế trưa sau khi dạo quanh hồ

Last edited:
Cảnh bàu sấu những ngày cuối tháng 8. Nhìn thèm để đi cho máu :))
1. Cơn mưa dông bất chợt, phải tranh thủ về trạm

2. Quang cảnh bàu khi nước mênh mông

Chúc ae chuyến đi thành công, chờ báo cáo chuyến đi bằng mọi hình thức :)

Last edited:
Hồi sáng mới gọi điện cho anh Hùng. Tình hình là 12/9 này vẫn tiến hành đi Nam Cát Tiên. Chủ topic bận vi vu Mũi Cà Mau nên chưa online cập nhật tin tức. Các bạn nào định đi thì đặt gạch nhé.

Góp ý với Anh Thehung nếu muốn rủ rê lập đoàn thì nên :
- Ghi rõ lộ trình.
- Ghi rõ chi phí dự kiến.
- Lập danh sách ném đá.
- Thu tiền deposit của chuyến đi ( đây là điều hết sức quan trọng vì sẽ có 1 vài bạn ném đá quăng bom xong chạy mất, cứ ai đóng tiền thì mới được đi).
- Tốt nhất là tổ chức một buổi off cho mọi người gặp mặt nhau để lựa chọn thành viên và phân công nhiệm vụ luôn

Bàu sấu thì chèo thuyền ra thú vị lắm,nhưng cẩn thận giờ hoạt đống của cá sấu là khoãng 5h30 trở đi,đột mình chèo thuyền vô,chúng nằm đợi sẵn ngay chỗ để thuyền phải đi đường vòng vào.Còn có 2 anh chị đi mãi tới hơn 6h,các anh kiểm lâm phải bơi thuyền ra đón,vì ko vào dc ,sấu xung quanh =))
Đừng bơi thuyền vào các bãi rậm rạp or các bụi rau muống ,sau rặng lục bình,các chị em cá sấu hay núp gió ở đấy đấy

hoàng hôn

Chào các bạn,

Chuyến đi Nam Cát Tiên lần này sẽ đi bằng xe máy. Chi phí dự kiến như các nhóm đã đi trước, khoảng 500k-600k một người.

Buổi off duy nhất để thống nhất giờ xuất phát, thu tiền deposit, chia danh sách xế ôm vào lúc 7h30 sáng tại cafe bệt nhé.

Danh sách hiện thời gồm:

1 - TheHung (0908289056)
2 - Phuongnh (0903823425) YM: phuongnguyen13 Skype: phuongnh
3 - Em của Phuongnh
4 - Yan
5 - Daniel

Các bạn nào chưa đi Nam Cát Tiên thì đợt này đi chung luôn cho vui. Hành trình như các nhóm trước đã đi.

Hành trình nhóm trước https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2973

Chuẩn bị https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2973

Chủ yếu là thuốc DEP, tất chống vắt, soffel chống muỗi, áo mưa cá nhân là ổn.

Last edited:
Mình vừa cập nhật lại giờ cafe offline. Các bạn tập trung ở cafe bệt lúc 7h30 sáng ngày thứ sáu nha (Dời ra buổi sáng để còn thời gian mua đồ).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back