What's new

Phản ứng của Summer_Flower44 với nhắc nhở của Mod

Status
Not open for further replies.
Các Anh Chị, các Mod ơi! Lão Bọ Già nhà tôi lên cơn nghiện rượu đến đỗi lão lục lọi hình ảnh từ 5 năm qua, cỏn bắt tôi ngồi moi óc giúp dữ kiện cho Lão kể lể chuyện ngày xưa cho quý Anh Chị, quý Mod nghe để Lão hòng mót rượu, Lão còn cho rằng rượu của quý Mod có màu xanh đỏ nên quý ngang với loại XO của Tây... Vậy mà quý Anh Chị, quý Mod tụ họp lại đây cãi nhau như mổ bò! hai nhân vật chính là SF44 và Mod Hộ Pháp 2 kẻ thì xin lỗi người thì mời bia, việc quái gì mà chúng ta cứ đứng ngoài reo hò cổ võ??? Mod cứ cho cái ống khóa vào topic này cho thiên hạ thái bình, cho Lão Bọ Già nhà tôi được thêm cơ hội uống rượu khính với.

Đa tạ các Anh Chị, các Mod nhiều, nhiều lắm

Bà Bọ Già.

.... Kể cả có Mod đánh giá sai nhưng chẳng lẽ tất cả đều sai hay là cái "cảm xúc" ấy phải từng đi sao Hỏa về mới cảm nhận được. Việc chơi theo luật là bắt buộc và thực ra mọi người đừng cố gắng tỏ ra là mình đúng đi bằng mọi giá đi (gà cãi nước sôi)

Nói theo ngôn ngữ bóng đá, trọng tài đã bắt đừng có cãi. Trọng tài có sai thì đã có BTC bắt trọng tài. Việc anh liên tục việt vị chứng tỏ rằng anh ko thể thực hiện việc chơi bóng đúng luật. Có ngon anh đứng trên ng ta 1m đi thay vì cứ nhấp nháy đứng ngang hậu vệ rồi cứ kêu oan. Tơ cũng bị xóa bài tương đối rồi nhưng chắc là bài của mình cũng sai luật nên cũng ấm ức tí xíu rồi thôi. Quan trọng là biết viết kiểu đó rồi sẽ bị xóa thì thôi không viết kiểu đó nữa. Một kiểu tự rèn luyện thôi mà

@Thik-di-choi : Trọng tài luôn đúng nhưng sau đó là một cuộc phán xét lỗi của trọng tài ---> trọng tài cũng phải cuốn gói về nước như mọi người :) . Ở 4 rum này có điều đó không? chắn chắc là không có nên gây ra ức chế đối với các member ---> tranh cãi là điều đương nhiên .

Có một điều mà mình chẳng hiểu sao mọi người vẫn làm, đó là khi bạn đã đăng ký làm thành viên của diễn đàn thì bạn đã được đọc một bản cam kết là tuân thủ nội quy của diễn đàn. Bấm đồng ý vào bản cam kết đó thì bạn mới tạo được nick. Vậy thì mình chả hiểu sao khi đã tạo được nick rồi các bạn lại có xu hướng đi ngược lại những cam kết của chính mình và bắt đầu rồi quay sang tranh luận là tại sao bị xóa bài, bị nhắc nhở ? .... thế hóa ra mọi người tự phủ nhận là mình làm sai với chính cam kết của mình sao? Xin nhắc lại lời bạn hophap_2 là diễn đàn không của ai cả, diễn đàn là của chung mọi bài viết không chỉ của người viết mà là của cả người đọc. Tựu trung tất cả thì cái vốn quý của diễn đàn là gì ? chính là bài viết của các thành viên những thông tin mà thành viên chia sẻ vậy thì việc tám chuyện mọi lúc mọi nơi sẽ làm người viết mất cảm hứng còn người đọc thì chả muốn đọc. Mong mọi người hạn chế mà nếu có tán chuyện thì cứ vào những topic đã được quy định mà tán chuyện.

@khoaquan : bản thân các Mod khi rekg nick vào 4rum cũng có đọc nội qui mà , thậm chí khi làm mod thì phải nghiên cứu kỹ hơn chứ . Khi vi phạm phải bị xử ngang với member chứ sao lại vin vào lý do " ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng " để coi như vô tội .
Việc xóa bài spam nên cân nhắc, spam có thể làm mất cảm hứng của người đọc nhưng nếu xóa spam tùy tiện sẽ làm mất cảm hứng của người viết ---> lấy gì đọc :))

Có thể các bác Mod , Min lại đòi chứng cứ nhưng các bác xóa mất rồi lấy gì đưa ra đây :)) . Tiện đây cũng nói luôn các Mod phát biểu linh tinh khi bị chỉ trích thì edit bài của mình nhưng vẫn không cho phép người khác được tự xóa bài của mình (Mod đã edit thì để làm gì) mà Mod tự xóa ---> xóa dấu vết .

Bác hiểu sai vấn đề, hoặc là hiểu khác câu chuyện giữa 2 người trên thôi.
@thik_di_choi: Trong chiến tranh, giữa hai nước chiến đấu, có vài nước trung lập, và có nước bán vũ khí.. bác à :D

Ơ thế vấn đề đúng ở đây là gì. Chúng ta khuyến khích việc làm sai qui định và gán cho nó là sáng tạo à. Tất cả những người thực hiện đúng qui định của diễn đàn mang đến một không khí tốt trong diễn đàn thì là ko phải đóng góp còn những người khăng khăng làm theo ý mình bất chấp việc đó đúng hay sai thì là có tinh thần xây dựng chăng

@Deny: Sẽ ko trả lời riêng cho bạn và sẽ chẳng bao giờ tớ gửi đi mặc dù tớ có câu trả lời cực đắt cho bạn. Một câu hỏi nhỏ nhỏ thôi: tại sao bạn lại coi là chiến tranh nhỉ

Bác Bọ ơi, ai cũng được như hai bác thì diễn đàn này cần gì các MOD nữa (c)

Câu chuyện này vỡ đến đây là cũng muốn giải quyết vấn đề: Các bạn có vì cái chung, vì đa số người đọc không, hay là chỉ vì các bạn?

Chúng ta vì nhau đi, diễn đàn có luật của diễn đàn, chính cái luật ấy mới tạo nên bản sắc riêng cho PHUOT.COM được. Tớ đang rất tự hào tớ là PHUOTER, chỉ sợ rằng, các bạn không vì cái chung ấy mà đến lúc nào đó khi ta nói ta là PHUOTER, thiên hạ lại à lên rằng: Ồ, cái bọn có hay gì đâu, chỉ lèm bèm là giỏi thì buồn lắm.

Ha ha bác barandom cứ thập thò mãi cuối cùng cũng tham gia à,.
Bác cũng cố tình quy chụp phết. Thứ nhât Mod hophap2 em nghĩ chả sai gì cả , bác ẩy chỉ làm đúng chức trách là nhắc nhở thôi tuy nhiên để dịu tình hình thì bác ấy đã xin rút lại đoạn " cù lao câu nhà các bạn" . Ôi thập thò trong bóng tối cũng hay nhẩy. Ôi đông người xem quá : HoPhap 2 ;thik_di_choi; titigold thaophuongdl C&M Cũng xin các bác, chủ đề đã chấm dứt.

Last edited:
Ha ha bác barandom cứ thập thò mãi cuối cùng cũng tham gia à,.
Bác cũng cố tình quy chụp phết. Thứ nhât Mod hophap2 em nghĩ chả sai gì cả , bác ẩy chỉ làm đúng chức trách là nhắc nhở thôi tuy nhiên để dịu tình hình thì bác ấy đã xin rút lại đoạn " cù lao câu nhà các bạn" . Em mong là ai có thập thò trong bóng tối chờ thời cơ thì cũng nên xem trước ngó sau 1 tí.

Nếu Mod nào cũng mạnh dạn như HP2 thì đâu có nên nỗi. anh ủng hộ chứ đâu có chỉ trích HP2 đâu mà em lên tiếng thế . :))

Nick của anh ở chế độ invisible mà em thấy được anh thập thò thì em giỏi thật ---> Em tự xác định em là HP2 nhé.

@Thik-di-choi : Trọng tài luôn đúng nhưng sau đó là một cuộc phán xét lỗi của trọng tài ---> trọng tài cũng phải cuốn gói về nước như mọi người :) . Ở 4 rum này có điều đó không? chắn chắc là không có nên gây ra ức chế đối với các member ---> tranh cãi là điều đương nhiên .

Bác Ba: Em nghĩ là việc cuốn gói là không có nhưng việc phê và tự phê là có. Em lấy đơn cử như HP1 & HP2 lúc mới có nick rất "hiếu chiến", thậm chí trên mức cần thiết. Bản thân em cũng có mấy bài phê bình 2 anh HP này rồi và càng ngày em thấy cách hành xử là ngon lành hơn (tất nhiên là do nhiều lý do và chủ yếu do các anh ấy thôi chứ ko phải do em góp ý)

Em lại mạn phép nhắc lại hình ảnh việt vị: đứng cao hẳn lên, đừng đặt mình ở vị trí nhạy cảm để rồi lại ấm ức. Còn có nhiều người vẫn cố tình chạy va vào chân người khác rồi ngã lăn ra vòng cấm địa, gào thét đòi penalty. Trường hợp ấy gọi là gì ạ và trọng tài sẽ xử thế nào ạ.

Nick của anh ở chế độ invisible mà em thấy được anh thập thò thì em giỏi thật ---> Em tự xác định em là HP2 nhé.

Bác Ba có lẽ nhiều tuổi hơn Dangkhoaquan, nhưng bác viết những dòng này, tớ thật, hơi buồn. Bác PM cho bạn ấy có phải tốt hơn không (nếu bác muốn chứng minh?).

Lần này thì xin phép mod xóa bài sau vậy, mấy vụ này nhìn số thành viên ẩn và hiện "14 users browsing this thread. (9 members and 5 guests)" thì biết ngay là những ai mà, ý tưởng lớn gặp nhau mà anh chị rắn cũng thì mấy vụ này không thể thiếu được .

Thế cuối cùng mục đích của topic là gì? Đả kích thành viên à? Đả kích Mod à?

Có đủ đk để lock lại chưa? :D

HN chưa đủ nóng sao, 41 độ đấyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy, về đi tắm thôi!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back