What's new

Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD - ĐÃ CHỐT ĐOÀN

Re: Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD

Su chơi khăm chị rồi, đi vào tầm đó thì chịu

Re: Phuot.vn tham quan vùng hồ ba bể cùng 3pad

Cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ chương trình.
Số lượng 31 ở đây chưa tính đến BTC và khách mời do mình cập nhật chưa kịp thời. :)

Hiện đã chốt số lượng và danh sách thành viên đoàn nên mọi công tác tổ chức liên quan sẽ tập trung vào phần nội dung thực hiện!:)

Rất ủng hộ những chuyến không chỉ ĐẾN và ĐI ạ :).

Bác cho em hỏi 1 chút là : Theo thể lệ đầu thì số lượng tham gia tối đa là 40 mem mà em thấy hiện tại đang chốt là 31 người thì không biết bên mình có thể cho phép mối nhóm join thêm 1 người nữa được ko ạ. Những chuyến như thế này em mong m.ng có thêm cơ hội gặp gỡ, giao lưu với nhau hơn nữa ạ :D.

@ Bạn krokket: Dù rất muốn chuyến đi có quy mô lớn hơn, nhưng vì nhiều nguyên nhân khách quan không thuộc phạm vi xử lý của Diễn đàn - đành lỗi hẹn với các bạn có nhiệt tình muốn tham gia chương trình.

Hi vọng về sau sẽ có nhiều hơn sự Hợp tác giữa Phuot.vn và các dự án xã hội để có điều kiện cho chúng ta cùng nhau giao lưu, trải nghiệm những chuyến đi thú vị! :)

Chúc cả đoàn chuyến đi bình an,vui vẻ và ý nghĩa nhé !

Các cụ và các bạn thân mến!

Một lần nữa BTC cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn dành cho chuyến đi này!
Do số lượng thành viên đoàn có hạn và sự ưu tiên được dành cho các Hội/ Nhóm hiện đang sinh hoạt trên Diễn đàn nên danh sách đã được chốt trong vòng 24h sau khi mở topic.

Tới nay, BTC đã nhận được các thông tin cần thiết của thành viên và đang xúc tiến thực hiện kế hoạch cùng Dự án 3PAD.
Xin cập nhật danh sách các Hội Nhóm như sau:

* Nhà Phượt Than Quảng Ninh:
1. Hiepnt1974
2. Cafe_so7
3. Rắn độc
4. Con_caonho
5. Solo_117

* Nhóm Gà:
6. hoangbazen83
7. LyAsang, nam
8. Mrdungvanle8x9.
9. Tungmilan
10. duycong8282
11. wit_eyes

* Trại Cá gỗ Nghệ An:
12. Thanh_vinh
13. Quốc Đàn
14. Trà Xanh
15. _Am_
16. Canh_dieu76

* Nhà Ba Hoa - Hải Phòong
17. thik_di_choi
18. Lủng lẳng
19. cuongtax
20. Hong Phi
21. FBI

* Nhóm Phượt Hà Tây:
22. Hakuna1609
23. worldwhite
24. TheGunners
25. Tình Cờ
26. langtusau0985
27. bby

* Nhà Vịt - Thanh Hoá:
28. dantocgoc
29. banickLionKinh
30. duongquangminh
31. Còm
32. huonghttn
33. Cuongpro
34. Tad
35. Nữ Hiệp Chém
36. bx_ngoc
37. tran.mr

* Khách mời của BTC:
38. kieumai - Phượt Lào Cai
39. transon_travel‎ - Phượt Nam Định
40. Xuân quỳnh - Phượt HN
41 - 45 : Cập nhật sau

* BTC:
46 - 50

=====

Để phát huy tối đa tinh thần giao lưu chém gió, doạ dẫm bắt nạt, vùi liễu dập hoa, gây thù chuốc oán... BTC sẽ chia tách các nhóm theo từng xe.
Danh sách cụ thể sẽ được cập nhật trong tuần tới. :gun :L

Last edited:

Tình hình rất là .. đáng mừng!
Chúng ta sẽ ngủ ở nhà sàn của đồng bào địa phương, mỗi nhà sàn 1 nhóm 5 bạn. Như vậy ngoài danh sách xe, BTC sẽ có quyền chia luôn danh sách ngủ =))

Vậy cụ nào có mong muốn ngụ với cụ nào thì PM cho BTC biết để thuận tay vẽ đường cho hươu chạy.
Trong trường hợp nhiều cụ có cùng 1 mong muốn, BTC sẽ xem xét trên nhiều cơ sở - sơ hở khách, hehe!

Last edited:

Tình hình rất là .. đáng mừng!
Chúng ta sẽ ngủ ở nhà sàn của đồng bào địa phương, mỗi nhà sàn 1 nhóm 5 bạn. Như vậy ngoài danh sách xe, BTC sẽ có quyền chia luôn danh sách ngủ =))

Vậy cụ nào có mong muốn ngụ với cụ nào thì PM cho BTC biết để thuận tay vẽ đường cho hươu chạy.
Trong trường hợp nhiều cụ có cùng 1 mong muốn, BTC sẽ xem xét trên cơ sở lobb, hehe!

BTC mà chia không đều thì có khi BTC "mệt" và ứ ngủ được đâu.:D

Các thành viên lưu ý đặc biệt ngày thứ 2 của Chương trình như sau:

- Sáng 28/7: Thức sớm chụp hình Ba Bể và du thuyền trên lòng hồ, thăm quan thác Đầu Đẳng.
- Trưa 28/7: Cơm trưa với cá đặc sản .
- Chiều28/7: Tham quan hang Hua- Mạ - một hang động rất nổi tiếng. Đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể. TẮM HỒ BA BỂ !
- Tối 28/7: Dùng cơm, lửa trại và thưởng thức Hát then của người dân địa phương.

Những hoạt động chính của chúng ta sẽ diễn ra trong ngày 28/7!
Đây là ngày mà các bạn sẽ cho ra đời những bức ảnh, bài viết dự thi theo chủ đề Thiên Nhiên & Con Người vùng Hồ Ba Bể sau này.
Và hơn thế, các thành viên trong đoàn sẽ cùng nhau chia sẻ những trải nghiệm thú vị về các hoạt động xã hội cùng bà con địa phương và dự án 3PAD.

@ BTC xin lưu ý các thành viên kiêm thí sinh. Cuộc thi ảnh của chúng ta có 2 tiêu chí chính:
1. Thiên Nhiên: Phong cảnh, cỏ cây hoa lá, núi non sông nước...
2. Đời Sống vùng Hồ: Văn hoá(gồm cả ẩm thực) - con người địa phương...
=> Mục đích: Làm nổi bật vẻ đẹp của cảnh sắc và con người vùng Hồ để góp phần quảng bá rộng rãi hơn dịch vụ Du lịch của bà con địa phương.

Cho nên, Nude bảo vệ môi trường bị nghiêm cấm dưới mọi hình thức, nhá! :LL

Last edited:

Đi bộ 1 đọan đường rừng đi xuyên qua vùng lõi vườn quốc gia Ba Bể.
Cái đi vào vũng lõi này là không phải ai và lúc nào cũng có cơ hội đâu các bạn ạ.

Thưa các bạn!

Với mục đích tìm hiểu đời sống của bà con dân tộc vùng Hồ Ba Bể và chung tay tiếp sức cùng Dự án 3PAD quảng bá rộng rãi hơn về dịch vụ du lịch nơi đây. Chuyến đi lần này của chúng ta không đơn thuần chỉ là ĐẾN và ĐI!
Nhiều hơn thế, đó là sự quan tâm, chia sẻ; là trách nhiệm của mỗi chúng ta với cộng đồng và thiên nhiên.
Cùng hướng tới những giá trị tốt đẹp đó, chúng tôi tin tưởng rằng đây sẽ là 1 chuyến đi đáng nhớ cho tất cả các bạn! :)

Mình biết cái này muộn nhể. Với lại có muốn đi cũng chả biết với nhà nào. Chắc chắn là không chỉ là đến và đi không rồi vì được bao chọn gói còn gì.

Cái đi vào vũng lõi này là không phải ai và lúc nào cũng có cơ hội đâu các bạn ạ.

Cái gọi là lõi này cũng là đi trên đường Bê tông thôi ợ. Chứ mà lách vào rừng mục kích "dân đen" cưa nghiến thì chắc là không có cơ hội rồi ợ, mặc dù dạo này nghiến đổ rất nhiều ợ.

Nếu các bác không được mục kích, em đưa lên đây mọi người cùng xem ợ (Ảnh do em chụp ợ, cây nghiến cũng cỡ 200 năm tuổi chứ không phải lại quèn). Có khi thêm mục ảnh tuyên truyền không được chặt nghiến Ba Bể ợ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back