What's new

Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD - ĐÃ CHỐT ĐOÀN

Re: Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD

Đây là ngày mà các bạn sẽ cho ra đời những bức ảnh, bài viết dự thi theo chủ đề Thiên Nhiên & Con Người vùng Hồ Ba Bể sau này.
Và hơn thế, các thành viên trong đoàn sẽ cùng nhau chia sẻ những trải nghiệm thú vị về các hoạt động xã hội cùng bà con địa phương và dự án 3PAD.

@ BTC xin lưu ý các thành viên kiêm thí sinh. Cuộc thi ảnh của chúng ta có 2 tiêu chí chính:
1. Thiên Nhiên: Phong cảnh, cỏ cây hoa lá, núi non sông nước...
2. Đời Sống vùng Hồ: Văn hoá(gồm cả ẩm thực) - con người địa phương...
=> Mục đích: Làm nổi bật vẻ đẹp của cảnh sắc và con người vùng Hồ để góp phần quảng bá rộng rãi hơn dịch vụ Du lịch của bà con địa phương.

Cho nên, Nude bảo vệ môi trường bị nghiêm cấm dưới mọi hình thức, nhá! :LL

Bác ơi cho em hỏi chút là mục đích bài viết thì là gì hả bác? Giả sử nhóm em các bạn tự đi và muốn tham gia dự thi bài viết và ảnh có được không? Vì ban tổ chức lại chốt danh sách rồi.

Nếu dự thi mang tính chất này nghĩa là không chỉ có nhóm em sẽ thi mà có thể lúc đó sẽ có nhiều nhóm khác cũng xin dự thi đấy ạ.

Cảm ơn bác!

Em dám chắc cụ Hôm thông tỏ vùng này như xem chỉ bàn tay mình ấy, cụ nhờ! :L

Về cơ bản thì các hoạt động của dân du lịch khác với lâm tặc nên tụi em đi lõi...bê tông thôi, hí hí!
Để cho có khí thế cụ show cho tụi em vài ảnh cây nghiến để mở mang tầm mắt với ạ!;)

Mình biết cái này muộn nhể. Với lại có muốn đi cũng chả biết với nhà nào. Chắc chắn là không chỉ là đến và đi không rồi vì được bao chọn gói còn gì.

Cái gọi là lõi này cũng là đi trên đường Bê tông thôi ợ. Chứ mà lách vào rừng mục kích "dân đen" cưa nghiến thì chắc là không có cơ hội rồi ợ, mặc dù dạo này nghiến đổ rất nhiều ợ.

Nếu các bác không được mục kích, em đưa lên đây mọi người cùng xem ợ (Ảnh do em chụp ợ, cây nghiến cũng cỡ 200 năm tuổi chứ không phải lại quèn). Có khi thêm mục ảnh tuyên truyền không được chặt nghiến Ba Bể ợ.

Để cho có khí thế cụ show cho tụi em vài ảnh cây nghiến để mở mang tầm mắt với ạ!;)

Đảo Pò Gia mải này

Đi dạo trong vùng lõi này

Cây đổ ngang đường này đích thị là Nghiến ợ

Con đường Bê-tông đi trong rừng (gọi là thôi)

Còn cây nghiến 200 năm bị cưa ợ. Xin để Post khi các bác thi ảnh ợ:))

Cảm ơn bạn Mai rất nhiều!
BTC hoan nghênh sự tham gia của các bạn trong phần dự thi ảnh.

Về phần bài viết, giải này chúng tôi sẽ chỉ dành cho các nhóm tham gia chuyến đi mà thôi.
Chúng ta đều biết, mỗi chuyến đi là một hồi ức khác thuộc về cảm xúc. Chúng tôi đặt trọng tâm vào những trải nghiệm của thành viên về chương trình từ lúc xuất phát tới khi về đích, đặc biệt là khi tham gia tìm hiểu, giao lưu đời sống của bà con địa phương cùng dự án 3PAD.

Về các yêu cầu cụ thể, BTC sẽ post trong topic dự thi Ảnh sau. :)

Bác ơi cho em hỏi chút là mục đích bài viết thì là gì hả bác? Giả sử nhóm em các bạn tự đi và muốn tham gia dự thi bài viết và ảnh có được không? Vì ban tổ chức lại chốt danh sách rồi.

Nếu dự thi mang tính chất này nghĩa là không chỉ có nhóm em sẽ thi mà có thể lúc đó sẽ có nhiều nhóm khác cũng xin dự thi đấy ạ.

Cảm ơn bác!

Bác ơi em ở tận Tuyên Quang, muốn đi cùng đoàn được không, thấy các bác đi đông vui ... và chốt đoàn sớm quá...thấy mình khát những chuyến đi...

Cảm ơn bạn đã quan tâm!
Tụi mình xuất phát từ Hà Nội. Nếu bạn từ Tuyên Quang đi thì có lẽ hẹn gặp nhau ở Ba Bể rồi cùng giao lưu chăng ? :)

Bác ơi em ở tận Tuyên Quang, muốn đi cùng đoàn được không, thấy các bác đi đông vui ... và chốt đoàn sớm quá...thấy mình khát những chuyến đi...

Chào các cụ!
Như vậy cả thành viên, khách mời và BTC chốt số lại là 52 người/ 4 xe(16 chỗ).
Một lần nữa BTC xin trân trọng cảm ơn sự nhiệt tình của tất cả các bạn dành cho chương trình. Tin rằng chúng ta sẽ có một trải nghiệm thú vị cùng nhau - trước khi gặp lại trong ngày Sinh nhật Phượt ở Sầm Sơn.

BTC cũng rất tiếc đã phải từ chối các thành viên khác trong Diễn đàn có mong muốn tham gia chuyến đi.
Hi vọng dự án sẽ còn tiếp tục tổ chức 1 chương trình tương tự để mọi người có nhiều hơn cơ hội được thăm quan vùng Hồ Ba Bể và giao lưu cùng nhau.
Vì các bạn, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức! :)

=======

Sau khi ngâm cứu ngày tháng năm sinh, giới tính...vv... của từng cụ (cái này không công khai đâu :LL).
Sau khi xem xét nguyện vọng của tập thể cũng như cá nhân - muốn được đi lại, ăn ngủ cùng nha...bla...bla...
BTC xin thông báo cụ thể danh sách các nhóm như sau:

XE SỐ 1:
1/ cafe_so7
2/ Rắn độc
3/ hoangbazen83
4/Tungmilan
5/ Quốc Đàn
6/ _Am_
7/ Lủng lẳng
8/ FBI
9/ bby
10/ banickLionKing
11/ Còm
12/ huonghttn
13/ Cuongpro

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình! :shrug:

Last edited:
Re: Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD - ĐÃ CHỐT ĐOÀN

XE SỐ 2
1/ Hiepnt1974
2/ Con_caonho
3/ LyAsang
4/ duycong8282
5/ Thanh_vinh
6/ Canh_dieu76
7/ cuongtax
8/ Tình Cờ
9/ langtusau0985
10/ tran.mr
11/ Nữ Hiệp Chém
12/ kieumai
13/ dantocgoc

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình!

Last edited:
Re: Thành viên diễn đàn Phượt tham quan vùng hồ Ba Bể cùng dự án 3PAD - ĐÃ CHỐT ĐOÀN

XE SỐ 3

1/ Solo_117
2/ wit_eyes
3/ Mrdungvanle8x9
4/ Trà Xanh
5/ thik_di_choi
6/ Hong Phi
7/ Hakuna1609
8/ TheGunners
9/ worldwhite
10/ duongquangminh
11/ Tad
12/ Xuân quỳnh
13/ transon_travel

* Lưu ý: Sự phân chia này chỉ mang tính chất "chia rẽ nội bộ", không ảnh hưởng tới tiêu chí dự thi Ảnh/ bài hồi ức của các Hội/ Nhóm theo đăng kí ban đầu. Càng không ảnh hưởng tới "âm mưu thâm độc" của bất kì cá nhân nào đối với đồng bọn của mình!

XE SỐ 4

Theo dự tính và tạm đoán 1 cách chắc chắn (ủa, mình nói gì mình chả hiểu mấy) của BTC, sẽ có sự tham gia của 1 số Mod/ Smod cùng các cụ khách mời vô cùng nguy hiểm.
Do vậy, BTC sẽ giữ bí mật đến phút chót - nhất định không tiết lộ danh tính cụ tỉ của những "kẻ nguy hiểm" có mặt trên chuyến xe này. :shrug:

Xin cảm ơn các cụ rất nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back