What's new

Thông tin du lịch Côn Đảo

Em định đi vài ngày, nhưng sợ không biết các chỗ "hay ho" cần đi mà cứ mò mẫm hoặc đi mấy chỗ không thú vị lắm, lúc về mới biết mấy chỗ hay ho lại tiếc hùi hụi, nên nhờ các bác tư vấn giúp đến Côn Đảo nên đi tối thiểu những chỗ nào cho thỏa cái sung sướng :D

Em vừa gọi điện cho anh ở Hội du khảo, anh ấy bảo giờ mùa mưa ra chẳng làm được gì, chán, đang định cuối tuần cuốc ra đó ngắm hoàng hôn trên biển :(

Em vừa gọi điện cho anh ở Hội du khảo, anh ấy bảo giờ mùa mưa ra chẳng làm được gì, chán, đang định cuối tuần cuốc ra đó ngắm hoàng hôn trên biển :(
Em hỏi lão Lân hả, tốt nhất nên hỏi bạn Triệu Nhân như link bác vòng sếnh đã đưa (mà hình như em lười đọc link thì phải) còn không thì cứ vào ô "hỏi phượt". Thưc ra theo anh nghĩ không nhất thiết ra biển thì phải ăn hải sản, lên núi ăn thịt rừng, đi mùa nào cũng có cái hay của nó, cơ bản là chuyến đi có vui hay không thôi.

Em hỏi lão Lân hả, tốt nhất nên hỏi bạn Triệu Nhân như link bác vòng sếnh đã đưa (mà hình như em lười đọc link thì phải) còn không thì cứ vào ô "hỏi phượt". Thưc ra theo anh nghĩ không nhất thiết ra biển thì phải ăn hải sản, lên núi ăn thịt rừng, đi mùa nào cũng có cái hay của nó, cơ bản là chuyến đi có vui hay không thôi.

Nhưng em toàn thấy các bác ấy đi theo tour thôi ạ, em định mua mỗi vé thôi :(

Gọi điện cảng Cát Lở mà mấy lần chẳng có ai bốc máy :( Em định tối mai đi (theo lịch có tàu chạy) mà chẳng biết còn vé không nữa, sợ chạy xe xuống không có vé lại quay về thì nhục :(

Nhưng em toàn thấy các bác ấy đi theo tour thôi ạ, em định mua mỗi vé thôi :(

Gọi điện cảng Cát Lở mà mấy lần chẳng có ai bốc máy :( Em định tối mai đi (theo lịch có tàu chạy) mà chẳng biết còn vé không nữa, sợ chạy xe xuống không có vé lại quay về thì nhục :(

Có vấn đề tôi muốn hỏi bạn:

Hôm qua bạn mở 1 thread để hỏi cách di chuyển từ SG - Siem Riep rất gấp và dự định hôm nay ỏ ngày mai lên đường. Còn hôm nay bạn lại nói bạn đi Côn Đảo ?????

Vậy plan nào đúng, hay chỉ là nói cho vui ?, tôi cảm thấy chóng mặt vì chạy theo các bài viết của bạn rồi :H

Có vấn đề tôi muốn hỏi bạn:

Hôm qua bạn mở 1 thread để hỏi cách di chuyển từ SG - Siem Riep rất gấp và dự định hôm nay ỏ ngày mai lên đường. Còn hôm nay bạn lại nói bạn đi Côn Đảo ?????

Vậy plan nào đúng, hay chỉ là nói cho vui ?, tôi cảm thấy chóng mặt vì chạy theo các bài viết của bạn rồi :H

Dạ, không phải bác, tối qua em gọi bus Mai Linh rồi, đặt sáng nay, mà gọi xong em mới nhớ em không còn tiền USD, mà sáng nay 6h30' đi thì không kịp đổi tiền nên em phải qua tour Côn Đảo. Em nói láo trời đánh chết em ạ :|

8h: Em gọi được ra cảng sau gần chục cuộc, đã hết vé tàu :(( Muốn đi ngắm hoàng hôn trên biển mà không đi được tàu :((

Last edited:
Mới lướt xem cái lịch cuối năm, thấy TẾT TÂY năm nay lai trùng vào ngày thứ sáu, vậy là tính ngay kế hoạch đi Côn đảo cho ngày này.
Ngày xuất phát: Trưa ngày 1.1.2010- thứ sáu
Chương trình: Lên rừng - xuống biển - tham quan hệ thống nhà tù.
Giá khoảng: 1.5 triệu tất tần tật là okie thui, và quan trọng là đi và mang theo xe máy ra đó phượt! Sắp xếp thời gian các bạn nhé!
Đề mình liên lạc xem ngoài đó giờ có chương trình gì mới và hấp dẫn không, ra đó khám phá cho vui, ví dụ đi câu cùng ngư dân chẳng hạn,....

Đi tầm Rằm tháng 10 ý. Cả đảo tổ chức giỗ bà Phi Yến vui lắm, tất cả dân tập trung làm lễ và ăn cơm chung

Cảm ơn mấy bác nhiều, mình trả lời một tí cho bạn Vietnguyen rõ,...Hội Du Khảo thì Bác Lân cũng tổ chức tour đấy thui, mà tùy thui, có bao giờ ai ép ai đi du lich bao giờ, thì ngày xưa mình ngoài đó mỗi lần bác Lân ra mình toàn hốt và hướng dẫn cho đoàn bác ấy không chứ có ai khác đâu, mùa này bác Lân không đi đâu, mỗi năm bác ra đó 1 đến 2 lần thui,....còn giỗ bà Phi Yến thì chắc mình không đi đâu, nếu ngày đó có ai đi chắc gữi 1 bó hoa ra cùng thui, thân chào các bạn,....

Last edited:
Mới lướt xem cái lịch cuối năm, thấy TẾT TÂY năm nay lai trùng vào ngày thứ sáu, vậy là tính ngay kế hoạch đi Côn đảo cho ngày này.
Ngày xuất phát: Trưa ngày 1.1.2010- thứ sáu
Chương trình: Lên rừng - xuống biển - tham quan hệ thống nhà tù.
Giá khoảng: 1.5 triệu tất tần tật là okie thui, và quan trọng là đi và mang theo xe máy ra đó phượt! Sắp xếp thời gian các bạn nhé!
Đề mình liên lạc xem ngoài đó giờ có chương trình gì mới và hấp dẫn không, ra đó khám phá cho vui, ví dụ đi câu cùng ngư dân chẳng hạn,....

Đi tàu về tàu hở Bác? Thời tiết lúc đó chụp ảnh có đẹp không? Cái vụ đi câu hay kéo lưới cũng hay lắm, Bác hỏi thăm xem chi phí thế nào cái nhe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back