What's new
Status
Not open for further replies.
Tồng chí cầm vé máy bay và Japan visa ra số 1 Công trường Mê Linh (chỗ tượng Trần Hưng Đạo), vào đại lý vé của VN Airlines, tới hỏi mua vé JR Pass ở đấy.

đồng chí cẩn thận xem lại đường từ osaka đi kyoto nhé, phải 60km chứ không ít. Đến Kyoto không nên vào chùa bạc vì đang sửa chữa. Ở Osaka nên xuống Kobe ăn bò nướng
than hoa

Ở Kobe đi vào buổi tối thôi, chứ không có gì đâu ạ. Còn nếu nhiều thời gian thì đi thêm cai Rokko island, có mấy cái vườn cam vườn táo ạ ^^

Ra số 8 Tô Hiến Thành nhé. Chúc mừng bác mà trong lòng có tí ghen tị. Bác đi Nagoya nhé, vườn mỳ soba, mua giúp em đôi bốt không cao gót, vài đôi giầy onitsuKa tiger, size 38 :">. Hahaha. ÔiIiiiiii, bác ăn giúp em sushi, ăn cả Thịt nướng Hodai ( ăn thỏa thích trong vòng 2 tiếng), sashimi.... Bác đến Đại học Osaka khu Senrie Chuo ở Osaka thăm lũ sinh viên VN cho em, nhắn với bạn người Mông cổ ở đấy rằng em thích nó ^^

Size 38 cơ à?? Hiahia, màu gì thế, nhắn cả địa chỉ cửa hàng đi,

Còn cái món ăn thỏa thích trong 2 tiếng đó là ở đâu thía, cụ thể hơn đi nào
Đại học Osaka ở ngay sau AOTS Kansai Center thì phải, hồi xưa mình đi bộ ra đó để đi tàu suốt

đồng chí cẩn thận xem lại đường từ osaka đi kyoto nhé, phải 60km chứ không ít. Đến Kyoto không nên vào chùa bạc vì đang sửa chữa. Ở Osaka nên xuống Kobe ăn bò nướng
than hoa
Cái vụ km quan tâm làm giề các bác, thường mình chỉ quan tâm đi tàu (thường) từ Osaka đến Kyoto mất bao thời gian là được bác nhỉ

Kobe thì ko có gì ngoài cái cảng, china town (có món bò nướng than hoa, dưng chắc ko phải bò Kobe xịn). Nếu đi tour thì có thể đi qua cầu Akashi sang cái đảo gì đó (quên tên roài), có một loạt các kỳ quan thế giới thu nhỏ á..

Cái đảo đấy hình như là Rokko đấy bác. Nhưng em khuyên thật là nếu thích xem bóng chày thì hãy đến Kobe, không thì đi chỗ khác bác ạ.
Đại học Osaka ở khu Senri Chuo ( đi subway line Midotsuji màu đỏ ), sau đó đi hankyu mono line đến final stop đi bộ 20' là tới ^^.

Em cugx có biết tiếng Nhật đâu nên khôg nhớ rõ chỗ ăn hodai ( ăn thỏa thích ) là ở phố nào trên Osaka nữa. Có cả sushi Hodai đấy :">.
Để em check lại từ bạn em. Với lại ở Nhẩ nhiều quán kiểu hodai đấy lắm. Em hightly recomment đấy ạ :x
Onitsuka Tiger ở Shibuya Tokyo, còn bốt thì đôi nào cũng đc ạ, đơn giản, màu đen í ạ ^^. Ôi, em nói thế mà bác định mua cho em thật ạ :x.
Chân em là chân phá hoại hoa màu bác ạ :(

Hic, tôi mới rùa được vé VNAir đi Japan, khứ hồi 250$ HCM - Osaka=))

Bác Ngốc (@ttvnol) cho mình hỏi chút : với thời gian từ 17-21/12 thì du hí Tokyo và Osaka nên đi những điểm nào ạ ?
Nếu được bác list dùm 1 số điểm cần đến trước khi chết ý=))

Em thì đi đâu cũng thích, đừng phải đi làm là được :)

Bác nói tên cúng cơm em, vậy là biết em lâu rùi, ngại quá. Ngại thì ngại, bác hỏi thì em phăng đại: nếu là em có 5 ngày ở Tokyo thì chắc em ở 2 TP đó cũng chưa đủ. Osaka bác hết 1 ngày nhé. Gần Osaka có Nara và Himeiji, và cả Myajima nữa. Mỗi nơi đều ngốn ít nhất 1 ngày của bác. Tokyo bác phải đi hết tối thiểu 2 ngày: khu Ginza, khu Roppongi, khu Shibuya, Yokohama, khu Ueno (công viên hoa anh đào), Disneyland v.v. Gần đó có Nikko cũng rất đẹp. Hoặc Hakone hay đi Fujiyama. Thôi đừng nhắc nữa em lại thèm nè.

Hic, tôi mới rùa được vé VNAir đi Japan, khứ hồi 250$ HCM - Osaka=))

Bác Ngốc (@ttvnol) cho mình hỏi chút : với thời gian từ 17-21/12 thì du hí Tokyo và Osaka nên đi những điểm nào ạ ?
Nếu được bác list dùm 1 số điểm cần đến trước khi chết ý=))

Vậy là trong vòng 5 ngày, bác tới Osaka rồi lại rời khỏi Osaka. vậy là cũng ko có nhiều thời gian để đi chơi đâu nhỉ

Thực ra với 5 ngày tính cả thời gian bay, nếu bác muốn đi Tokyo, e là hơi tốn tiền và thời gian vì đi từ Osaka tới Tokyo rồi vòng về cũng mất tương đối thời gian, trừ khi bác có nhiều tiền đi Shinkansen

Hơn nữa đến Tokyo, có lẽ ko có nhiều thời gian để đi chơi

Vậy nên cứ mạnh dạn đề xuất bác dành trọn thời gian cho Osaka, Kyoto, Nara, Himeji (nếu bác là người thích kiểu kiểu như chùa, vườn Nhật Bản)
Còn nếu bác thích thiên nhiên, có thể theo lịch trình của bạn Rùa là đi Kyoto rồi bắt bus đêm để đi Fujisan rồi quay lại Osaka

Đi 5 ngày thì lịch trình em nghĩ là như sau:
Day 1: osaka- hiroshima- miyajima ( đi tầm chiều nó mới đẹp)
Day 2: hiroshima - kyoto
day 3: kyoto
day 4: kyoto - osaka
day 5: osaka - VN
còn đi 17-25 như bác gasman thì còn chưa đủ 5 ngày nữa. Đi Hiroshima & kyo rồi quay về Osaka là ổn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back