What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Du lịch tự túc Singapore - Malaysia !

$81,67 là cho các bạn ở TPHCM. Còn mình ở Hà Nội nên đắt thấy mồ.

Cho mình hỏi thêm 1 chút là khi đăng ký chính thức thì mình phải trả tiền online luôn nhỉ. Mình amateur nên ko rõ vụ này lắm.
M chỉ care vụ vé thôi, còn sang đó ở thì ko lo, đi chơi nữa vì m cũng sang đó 1 lần rồi, 12 ngày (10 ngày chính), chủ yếu lần này sang để cho em gái và chị họ đi thôi.

Thanks for answering.

Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Em mới đi Sing về, đã nghỉ tại phòng cho thuê của Vân Anh, theo cảm nhận của em là phòng ốc rất đàng hoàng, máy lạnh, wifi đầy đủ,tolet sạch sẽ. Cô mẹ của VA hết sức là chu đáo với nhóm :) Em có UP vài tấm hình phòng nghỉ, Bác nào có ý định đi tham quan nên book chỗ này :

https://www.phuot.vn/threads/35837-Singapore-Một-tầm-nhìn-mới

đăng ký làm thành viên tiger air thì vô mục nào vậy bạn vì mình kiếm mãi cái trang web tiger ko thấy mục nào nó đề chữ đăng ký thành viên .

Giờ mua vé cho tháng 5 đi mình thấy giá cũng khá tốt chỉ có ~ 80 usd thôi ( đã bao gồm thuế ) cả đi lẫn về chứ đâu như bạn kia nói 200usd nhiều dữ vậy

Cái mục mua vé giá rẻ hoàn toàn ko hề thấy vé lượt về có thể stick vô mục hành lý thêm 20kg . mà chỉ là 1 mục chung chung thêm 20kg giá 14 usd thôi thì mình ko biết là mình chọn cái mục đó nó có tự hiều cho mình là về thì cần xách thêm đồ 20kg hay không hay là nó lại tưởng mình đi qua sin xách đồ qua đó 20kg về tay không thì chết dở @_@

Góc trên, phải cùng, có chữ Sign Up đó bạn.
Tiger có 2 dạng member nhé, 1 dạng member thường và member premium (rate 1 năm là 29$ thì phải).
Với dạng premium thì nó sẽ thông báo trước và ưu tiên vé siêu rẻ cho các thành viên premium trong 1 thời gian, sau đó mới tới thành viên thường và khách.
80$ rồi khi nào bạn vào bước thanh toán sẽ đôn lên thêm 1 ít nữa đó ;)), phí thanh toán visa, phí chọn chỗ blah blah blah.
Còn hành lý thì không đăng ký thì thôi, còn nếu không thì phải đăng ký 1 lần cho 2 chiều đi về luôn.

$81,67 là cho các bạn ở TPHCM. Còn mình ở Hà Nội nên đắt thấy mồ.

Cho mình hỏi thêm 1 chút là khi đăng ký chính thức thì mình phải trả tiền online luôn nhỉ. Mình amateur nên ko rõ vụ này lắm.

Phải có thẻ visa và nhập thông tin pp và visa ngay lúc thanh toán luôn, nó sẽ ra ticket và email file pdf cho bạn, bạn chỉ cần in và đem ra phi trường để check in.

Hi các Anh, Chị,

Nhờ thu lượm thông tin từ các topic, em đã tự lên cho mình cái kế hoạch đi chơi vào 30/4 này. Các Anh, Chị có kinh nghiệm xem giúp và cho em ý kiến nhé.

Em cám ơn nhìu nhìu!

^_^

P/s: Nếu có ai đi cùng thời gian này thì mình lập nhóm đi chung cho zui nha. Em lần đầu đi nên cũng hơi lo.

Ngày 01: HCM – Sing – City tour
o 7h30: làm thủ tục tại Tân Sơn Nhất.
o 9h05 – 12h: HCM - Sing
o 12h – 12h30: đến Changi, làm thủ tục nhập cảnh.
o 12h30 – 13h30: ăn trưa (em chưa biết ăn cái gì, ở đâu)
o 13h30 – 14h30: đi MRT đến Outram park về Chinatown cất đồ. (1.77)
o 14h45 – 15h45: tham quan Chinatown, chùa Răng Phật và Chinese Heritage centre, mua thịt Bee Cheng Hiang (1359 Serangoon road), medical oil. (10)
o 15h45 – 16h10: di chuyển đến Victoria Concert Hall (0.69)
o 16h10 – 17h40: tham quan Tòa nhà quốc hội, Tòa thị chính, tượng đài Stamford, Arts House. Sau đó đi dọc theo Fullerton road ngắm hotel Fullerton đến Esplanade drive chụp hình Merlion, Esplanade theatre, Singapore flyer, qua cầu Helix bridge về Marina bay sands (20)
o 17h40 – 19h15: đến Geylang ăn cháo ếch và Chili Crab (1.1 + 50)
o 20h – 20h20: về Suntec city (0.69)
o 20h20 – 21h: tham quan Fountain of Wealth và xem trình diễn nhạc nước
o 21h – 22h30: đi bộ đến chợ đêm Bugis tham quan, mua sắm.
o 22h30 – 22h50: về Chinatown nghỉ ngơi (0.69)

Ngày 02: Sentosa – city tour
o 6h – 6h20: từ Chinatown đi Marina bay
o 6h20 – 7h20: tham quan ban ngày Marina bay sand, Singapore flyer, Esplanade concert, Merlion. (1.03)
o 7h20 – 7h50 – 8h05: đến trạm MRT Raffles place đi Henderson wave (1.11)
o 8h05 – 8h20: di chuyển đến Vivo city (0.69)
o 8h30 – 10h: tham quan Sentosa (3)
o 10h – 16h: khám phá USS (40) (ăn cái gì thì được ạ?)
o 16h – 17h30: khám phá Underwater world (26)
o 17h30: xem biểu diễn cá heo xuất cuối
o 19h40: xem Song of the sea (8)
o 21h: Crane dance
o 21h30: Lake of dreams
o 22h – 23h: mua sắm Vivo city nếu còn mở cửa
o 23h – 23h15: di chuyển về Chinatown (0.98)
o 22h – 22h30: nếu Vivo city đóng cửa thì di chuyển về Clark quay, đi dọc sông Sing (Clarke quay, Boat quay) ngắm cảnh về đêm (0.91)
o 23h – 23h: về Chinatown

Ngày 03: Shopping mall – Johor Baru
o 7h – 7h15: đi train đến Farrer park (0.98)
o 7h15 – 9h00: mua sắm ở Mustafa, tham quan Little India ở đường Serangoon road, Sri temple của người Ấn
o 9h – 9h10: từ Little India về Dhoby Ghaut (0.83)
o 9h10 – 12h: tham quan phố mua sắm Orchard, Tanglin (em nghe nói có set lunch Nhật ở Someret, định ăn ở đây, Anh/ Chị cho em vài cái option nha)
o 12h – 12h10: về City Hall (0.73)
o 12h10 – 14h: tham quan City Hall, Funan mall
o 14h – 15h: đi dọc sông Sing ngắm cảnh cảng Boat quay, Clarke quay
o 15h – 15h10: về Chinatown thu xếp hành lý đi Johor Baru
o 15h40 – 15h55: đến Johor express để di chuyển sang Johor baru, giá vé khoảng 3SGD (0.69 + 3)
o 17h – 22h: tham quan Johor Baru: Cung điện Hoàng gia Abu Bakar, Công viên lớn nhất Malay Endau Rompin, Tòa nhà chính phủ Malay, … (ở Johor em chưa tìm được nhiều thông tin, nghe nói di chuyển chủ yếu là taxi, ko biết ng ta có cho thuê xe máy hay có tour city ko? À, mà ở đây thì có món gì nhỉ?)
o Nghỉ đêm tại Johor Bahru

• Ngày 04: Johor Bahru – Melaka – Langkawi
o 8h – 11h: đi bus (Delima) đến Melaka (17RM)
o 11h – 11h30: từ Sentral đi bus Panaroma or Greenline vô trung tâm (1RM)
o 11h30 – 12h: ăn uống, nghỉ ngơi
o 12h – 14h: tham quan Melaka: Quảng trường Hà Lan, đồi Trung Hoa, di tích pháo đài cổ Bồ Đào Nha, di tích thánh đường Saint Paul, đền Cheng Hoon Teng và Poh San Teng – đền cổ nhất Malay, bảo tàng Stadhuys – tòa nhà cổ nhất DNA, quảng trường Đỏ, tháp Đồng Hồ, vòi phun nước Victoria, bảo tàng Sắc đẹp, Hàng hải, Old town Fasoma, khu mua sắm Palawan, Giếng nước Vua, …(em thấy mình tham quá, có 2h mà muốn tham quan quá trời lun ^_^)
o 14h – 14h30: di chuyển về Melaka Sentral
o 14h30 – 17h: Melaka đi LCCT (chưa biết đi bằng phương tiện gì?)
o Có mặt tại sân bay lúc 17h10
o 18h10 – 19h10: bay từ LCCT đến Langkawi
Hoặc ăn, chơi, ngủ nghỉ tại sân bay. (tiết kiệm tiền ^_^)
Hoặc di chuyển đến Pantai Cenang nhận phòng, dạo phố tối.

Ngày 04/05: LANGKAWI – KLLP
o Sáng dậy ngắm bình minh trên biển, thuê xe máy đi khám phá đảo
 Cable car tại Oriental Village: 15RM, mở cửa từ 10h sáng.
 Sky bridge tại Gunung Mat Cincang
 Seven waterfalls tại Telaga Tujuh, leo thác khoảng 45’
 Eagle square tại Kuah jetty
 Shopping duty free
o 18h – 18h30: di chuyển ra sân bay
o Có mặt tại sân bay lúc 18h30
o 19h35 – 20h40: Langkawi – LCCT
o Ngủ đêm tại LCCT

Ngày 05/05: KLLP – SING – HCM
o 06h – 07h: di chuyển từ LCCT vào trung tâm KL.
o 07h – 10h: khám phá KLLP: tham quan Twin Towers, tháp truyền hình KL Tower, khu mua sắm Bukit Bintang, Time Square, động Batu Caves, đền thờ Hindu Sri Mahamariamman, phố Trung Hoa Petaling, nhà hát Istana Budaya, Merdeka square, khu tam giác vàng, chợ đêm Alor Jalan, Petaling, Thean Hou temple, hoàng cung Istana Negara, nhà thờ James Mosque… (cái này cũng tham nè ^^, nhưng chưa biết sắp xếp sao)
o 10h – 10h30: từ KL Sental di chuyển đến Putrajaya bằng tàu KLIA transit. (bao nhiu tiền ạ?)
o 11h – 13h30: mua tour tham quan Putrajaya bằng bus (1RM)
o 14h – 14h30: đến LCCT (đi bus ạ?).
o Có mặt tại sân bay lúc 16h30
o 17h30 – 18h30: KLLP - Changi
o 19h55 – 21h: Sing – HCM

Mình đi Sing nhiều rồi nhưng toàn đi công việc 1 mình, dự định đi GĐ 2 người lớn 2 trẻ em, lớn 12 tuổi, nhỏ 3 tuổi, vậy nếu book KS phòng twin hoặc double nó có chịu ko nhỉ? chứ book phòng triple đắt quá toàn trên 100$ Sing.
Cũng đã có lần đi công tác đông mà book 2 phòng double cho 5 người lớn mà chả thấy bọn KS nó kêu gì, nhưng dự kiến lần này thêm trẻ em sợ bọn nó bắt thêm tiền extra bed hoặc phòng Triple thì nặng đô quá.

Em muốn hỏi chút là khi đăng kí làm thành viên của tiger thì khi đến phần điền thể visa hay master để thanh toán thì có phải nó sẽ trừ vào tải khoản mình là S$29.95 phải không vậy mọi người ơi?Sao em chỉ thấy mỗi cái đăng kí làm thành viên của tiger là "Stripes membership" và bên dưới thấy ghi là chỉ mất S$29.95 để book những vé rẻ hơn rất thuận tiện là sao nhỉ.Tháng 5 này em sẽ sang sing lần nữa,chắc tầm 23 hay 24 là bay,nên đang phân vân giữa tiger và jetstar xem cái nào rẻ hơn thì mua.Thấy jetstar bị kêu ca khá nhiều nên đang chờ xem sao.

@nguahoang_levan:

- Phí đăng ký làm thành viên Tiger: 29.95S$/năm. Nghĩa là khi bạn đăng ký làm thành viên xong, nó sẽ charge bạn 29.95S$.
- Lợi ích: Bạn sẽ được ưu tiên thông báo các chương trình khuyến mãi của Tiger sớm hơn. Đc quyền book đc vé sale trước. & 1 số quyền lợi khác, bạn cứ đọc trên website. :)
& Nếu là thành viên, mỗi năm bạn phải trả cho Tiger 29.95S$ nhé (dù ko mua vé vẫn bị tính).

- Tiger & Jetstar cái nào rẻ hơn thì còn tùy. Vì có đợt Jetstar sale vé còn rẻ hơn Tiger & ngược lại. Mỗi khi chuẩn bị đi, bạn nên check các hãng để so sánh & quyết định.
- Nhưng chú ý là:
+ Jetstar bay đến & bay đi ở Ternimal 1.
+ Tiger Airways bay đến & bay đi ở Budget Terminal.

Em muốn hỏi chút là khi đăng kí làm thành viên của tiger thì khi đến phần điền thể visa hay master để thanh toán thì có phải nó sẽ trừ vào tải khoản mình là S$29.95 phải không vậy mọi người ơi?Sao em chỉ thấy mỗi cái đăng kí làm thành viên của tiger là "Stripes membership" và bên dưới thấy ghi là chỉ mất S$29.95 để book những vé rẻ hơn rất thuận tiện là sao nhỉ.Tháng 5 này em sẽ sang sing lần nữa,chắc tầm 23 hay 24 là bay,nên đang phân vân giữa tiger và jetstar xem cái nào rẻ hơn thì mua.Thấy jetstar bị kêu ca khá nhiều nên đang chờ xem sao.

Máy bay giá rẻ thì bạn cứ coi như là đi bus đi, chỉ đi và về, ko có extra bonus gì cả và delay là chuyện thường ngày ở huyện vì thế bạn phải lên plan cẩn thận.
Còn sales thì 2 thằng này hên xui, lâu lâu đùng 1 cái sales khủng, tuy nhiên chặng SG-Sin thì Tigerairways rẻ vô đối

Ngày mai có chương trình vé rẻ của Jetstar đó anh chị em ơi.

Thời gian bán vé là "bắt đầu từ 10:00 Thứ Sáu ngày 09/03/2012 và sẽ kết thúc vào lúc 17:59 Thứ Hai ngày 12/12/2011"

Thời gian đi là 11/04/2012 - 23/05/2012 và 26/06/2012 - 07/08/2012

Giá là 550k cho tuyến SGN-SIN, 1050k cho tuyến HAN-SIN

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,431
190,079
Latest member
Quynh258
Back