What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Mình có dự định đi Bắc Kinh từ 20~27/10. Ngoài các điểm đến đã quá nổi tiếng như trường thành, Cố Cung, Thiên Đàn, Thập Tam Lăng, Di Hòa Viên mình đều đã ghé qua thì mọi ngừoi có các điểm đến nào ở Bắc Kinh thì gợi ý thêm cho mình. Bạn nào có thể đồng hành cùng trong những ngày đó thì rất hoan nghênh, cùng đi ngắm cảnh mùa thu tại Bắc Kinh, đi tìm lá phong đỏ.
Ym: iftomorrowcomes2010

Gần Côn Minh có địa điểm du lịch nào k các bác nhỉ? Tới Côn Minh em muốn ra ngoại thành chơi khoảng 2 ngày gì đó. Mà em có khoảng 2000 tệ chi tiêu trong khoảng 5 ngày liệu có đủ ăn uống vui chơi k các bác?

Re: Thông tin Tứ Xuyên: Cửu Trại Câu, Thành Đô, Nga Mi

Chào mọi người, cho em hỏi 1 chút với.

Đoàn nào mới đi Cửu Trại Câu về vui lòng cập nhật dùm em tình hình lá vàng, lá đỏ với ạ? Vì em sẽ đến Thành Đô vào khoảng 22/11 & chỉ có trọn 4 ngày ở Thành Đô, nên đang phân vân ko biết có nên đi Cửu Trại Câu ko hay dành cho 1 dịp khác.

Vì nếu lá vàng, lá đỏ còn (hoặc nếu ko còn mà cũng đáng đi :p) thì em sẽ dành trọn thgian chủ yếu cho CTC. Nhưng nếu rụng hết rồi thì em hẹn CTC dịp khác, giờ em dành trọn thgian cho Thành Đô & vùng lân cận.

Em cảm ơn,

Hi, tớ đến CTC ngày 23/10 mà lá vàng lá đỏ ở gần hồ đã rụng gần hết rồi. Tháng 11 thì chắc chỉ còn cành cây thôi. Có thể vẫn còn lá vàng trên núi, nhưng xa mà trời thì thường mù, cũng không đẹp đâu.

Theo tôi thì nên chơi quanh Thành Đô thôi cho gần.

Ô bạn Donhuy từ tháng 8 bảo sau 1 tháng sang Côn Minh mà giờ vẫn chưa đi ah :D Đã đi chưa vậy ko thì đầu tháng 12 đi Lệ Giang với chị

Mình có dự định sang Trung Quốc, lịch trình của mình là HCM-HN-Nam Ninh-Hàng Châu-Tô Châu-Thượng Hải-Bắc Kinh
Hiện mình đang phân vân không biết là đi từ Nam Ninh đến Hàng Châu bằng xe như thế nào. Đi máy bay cũng được mà phí mất cảnh đẹp ven đường :(. Bạn nào biết chỉ giúp mình với

Ô bạn Donhuy từ tháng 8 bảo sau 1 tháng sang Côn Minh mà giờ vẫn chưa đi ah :D Đã đi chưa vậy ko thì đầu tháng 12 đi Lệ Giang với chị

Chẹp, em vừa từ Côn Minh về được mấy ngày chị ạ :D Đi 1 mình nên cũng hơi run, nhìn thấy cái biển "Bến xe đông Kunming" từ xa mà trong lòng vui sướng ^^

Chị đi Lệ Giang về thì inbox cho em cái chi phí với nhé, thanks c :D

Cho mình hỏi chút, dù biết không phải khoảng tgian đẹp trong năm để đi, nhưng có ai đi đến Thành đô - CTC vào khoảng tháng 3 dương lịch không?

Những bạn đã đi Côn Minh Đại Lý Lệ Giang cho mình hỏi 1 ít kinh nghiệm

Mình sẽ đi Côn Minh Lệ Giang Shangrila vào 3 ngày tới,mong ace chỉ giáo giúp vì sắp gần đi mà vẫn còn mù mờ1 số thông tin như sau:

Tối 07/12 đi tàu HN-LC, Tàu đi ga Trần Qúy Cáp hay ga nào khác? Từ ga LC tới Hà Khẩu bao xa, đi bộ dc ko ạ? Ra ga mua vé đi ngay dc ko?Check lịch trình ở đâu?Hôm đó tối thứ 6, sợ hết vé.

Sáng 8/12 đón bus Hà Khẩu - Côn Minh đến bến Đông 19h (8/12) và đi tàu tới Đại Lý 23h10 - 6h30(9/12). Từ HK ra bến bus Hà Khẩu theo em biết là mất 1 phút đi bộ. Sẽ đón bus đi CM. Từ bến xe CM (hình như là bến Đông) mà ra ga tàu để đi Đại Lý thì đi thế nào, có xa không (ý em là ga ở đâu)? Vé tàu có phải mua (đặt) trước không?

Từ ga Đại Lý ra Four Season Youth Hostel có xa không để khỏi phải đi taxi?

10/12 Đại Lý – Lệ Giang. Chiều đi Thúc Hà. Từ Đại Lý sáng sớm đón bus đi Lệ Giang ở đâu? Cách Four Season Youth Hostel xa không?

11/12 Lệ Giang – Ngọc Long Tuyết Sơn. Từ LG đi Ngọc Long Tuyết Sơn ngoài taxi còn phương tiện nào khác không? Option 2: Chơi tới trưa sẽ đi tiếp qua Shangrila vào buổi chiều 2h, or 3h. Như vậy có mệt qúa ko?

12/12: Lệ Giang – Shangrila (đi vào sáng sớm) nếu có chuyến. Từ LG đi Shangrila đón bus ở đâu? Có xa phố cổ không?

13/12: Chơi Shangrila. Từ Shangrila đi thăm tu viện và khu bảo tồn bằng phương tiện gì?

Option 2: 13/12: (Chơi Shangrila). Về lại LG. Sau đó đi Lugu, nghỉ 1 đêm (sợ phòng ở Lugu mắc, Lugu có đáng đi ko?)

14/12 về lại LG. Tối đi tàu LG-Côn Minh đến nơi 6h05 ngày 15/12.
Từ phố cổ ở LG ra ga đi tàu về CM bằng phương tiện gì? Có gần không? Có cần đặt vé tàu trước?

15/12 tàu LC-HN tới nơi 16/12 lúc 5h sáng.

Từ ga Côn Minh, về bến Đông đón bus tới HK chắc là giống như cũ.

14/12 Chiều về lại LG.

Tới Hà Khẩu hãy đổi từ tiền Việt ra NDT ? Có an toàn không?Nên đổi ở đâu?Về lại còn dư thì đổi lại tiền Việt dc chứ?

Không biết có cần mua vé tàu LC-HN trước ko? Trong trường hợp xấu không đi tàu dc thì em có thể đón bus về HN không? Chuyến bay của em về SG ngày 17/12 là 15h30p.

Mình đi 1 mình và đi lần đầu nên cũng dè dặt nhìu cái. Mùa này lạnh, ở phòng dorm có ổn không? Có lò sưởi ko? Hỏi KS là họ có lò sưởi không bằng cách nào? Mình là nữ, đi 1 mình trên đất TQ này cũng lo là không an toàn. Thời tiết mấy nơi này ko biết thế nào trong tháng 12 nhỉ.

Mình chỉ biết mỗi Four Season Youth Hostel ở Đại Lý, còn những nơi như Lệ Giang, Shangrila , Lugu, Côn Minh, mình ko rành. Ai biết KS nào ngon bổ rẻ gần trung tâm, ấm áp thì cho mình địa chỉ nhe. Thanks nhìu nhìu.

Các bạn trên phượt góp ý hộ mình với . Nhóm 2 người từ SG sau Tết 2013 tính đi TQ trong tầm ...1 tuần với 20 triệu.

Theo các bạn thì đi Cung (1) : SG-HN-Lào Cai- Côn Minh- Lệ Giang- Shangrila và Cung (2) : SG-HN- Nam Ninh- Thành Đô- Cửu Trại Câu và Cung (3) : SG-HN-Nam Ninh- Trương Gia Giới- Phượng Hoàng Cổ Trấn. Đi Cung nào sẽ ổn hơn với Thời Gian trên ?

Thank các bạn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,347
190,542
Latest member
w88wedding
Back