What's new

Túi ngủ , đồ dùng cần thiết cho backpacker .

Các bác nghĩ thế nào nếu mình chọn mua túi ngủ của trẻ em, chiều dài túi là 175cm? màu cam hơi bị chóe, nhưng mà vui mắt, hị hị. Trẻ em thì trẻ em nhở. Vấn đề là nó nhẹ ,có 1100gr, nhiệt độ comfort là 4độ C, của North face. hay là Marmot gì đấy, em quên gồi.
Còn một loại nữa đang lăn tăn là của Meru, chắc chắn là đồ TQ gồi, cân nặng những 1900gr, nhưng nhiệt độ comfort là -1 độ C, nhiệt độ giới hạn: -7 độ C.

Anh Già cho em lời khuyên đi, múc bạn nào, giá thì tưong đưong, đều khoảng 70-80E.

Toét múc con North Face hay Mamot kia đi , hãng tên tuổi hơn , với lại nếu ko đi leo núi hay ngủ ngoài trời tuyết thì cũng chả cần âm mươi độ làm gì , thường chỉ để quấn vào cho thêm ấm thôi , thế nên lấy cái nhẹ vác cho đỡ oải , đồ trẻ em hợp với người VN nên rít tốt , dưng đồ trẻ em chắc khó chui 2 chui 3 người vào đc nhỉ ? :LL

Hôm trước tớ đi vác chính con này về :
trông dày dặn ngon lành,phía trên đầy còn có cả cái gối bơm hơi , chịu được đến -10oC , nhồi 3lbs bông nhưng cân lên thì những 2,6 kg và to đùng , đút mãi mới vào được ba lô , nên cuối cùng lại vác đi trả lại . Sau đó tớ mua một chú Xác Ướp Ai cập cho gọn nhẹ hơn,hãng Mountain Tops , thấy đê` là chịu đến -16 oC nhưng nhẹ quá nên chả biết có tin được không , túi nhồi có mỗi 2lbs bông , tổng cộng cân nặng cả bao bì gói bọc bên ngoài là 1,6 kg , hình khi đóng gói đây :

Đúng đấy bác, làm chăn hơi bị hay. Con cháu em tuyền chui vào túi ngủ rất sung sướng. Bà nội nó cũng đòi sắm cho một cái.

Còn em biết một Phượt nữ có hạng ở Hn í, cũng tuyền dùng túi ngủ làm chăn thôi, keke.

Vâng em cũng cần mua một cái túi ngủ tốt ở HN, nhẹ, ấm, chống đc nước càng tốt giá tầm 500k ai biết ở đâu bán chỉ em với

trông dày dặn ngon lành,phía trên đầy còn có cả cái gối bơm hơi , chịu được đến -10oC , nhồi 3lbs bông nhưng cân lên thì những 2,6 kg và to đùng , đút mãi mới vào được ba lô , nên cuối cùng lại vác đi trả lại . Sau đó tớ mua một chú Xác Ướp Ai cập cho gọn nhẹ hơn,hãng Mountain Tops , thấy đê` là chịu đến -16 oC nhưng nhẹ quá nên chả biết có tin được không , túi nhồi có mỗi 2lbs bông , tổng cộng cân nặng cả bao bì gói bọc bên ngoài là 1,6 kg , hình khi đóng gói đây :

Bác cho em hỏi bác mua em này ở đâu và giá bao nhiêu ạ !???

Vầng, e cũng có nhu cầu giống bạn DreamVN, các bác biết ở HN thì mua ở đâu ợ :D

Nhà lắm muỗi quá, lại lười mắc màn :))

Tớ thấy chỉ có trên Big C và Metro có bán loại mỏng chứ loại dầy hơn thì chưa thấy ở đâu bán cả. Các cao thủ trên diễn đàn có ai biết ở đâu thì chỉ cho anh em đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back