What's new
Re: Một ít kinh nghiệm về xin visa Đức (schengen)

Em cũng đang đau đầu vấn đề dịch ra tiếng đức hay tiếng anh, và vé Mb và bh có phải mua thật luôn không, nhỡ xui không xin được visa thì lại mất khá nhiều tiền, vì nhà em đi 4 người lận. Bác nào biết chính xác giúp em với

Re: Kinh nghiệm xin Visa đi Đức

Xin chào mọi người. Em đang rất hoang mang, em ở Đăklăk, em đang chuẩn bị nộp hồ sơ xin visa du lịch Đức. Em đã đặt lịch hẹn tại ĐSQ Đức Hà Nội vào ngày 5/5. Vì em muốn nhân dịp này ra chơi Hà Nội. Thế nhưng em vừa mới nghe người ta nói là em ở Đăklăk thì không thể nộp hồ sơ ở Hà Nội. Có thật là ĐSQ Hà Nội sẽ không nhận hồ sơ của em không? Em thật sự hoang mang, vì giờ em mà đặt lại lịch hẹn ở SG thì không kịp nữa. Giải đáp giúp em với.

Re: Một ít kinh nghiệm về xin visa Đức (schengen)

Trong hồ sơ thư mời có địa chỉ nhà ở, người ra đón ở sân bay đầy đủ. Tất cả chi phí ăn ở, đi lại do công ty mời đài thọ hết từ A-Z. Thế mà ko hiểu sao lại có lý do này. Người mời là người Đức chứ không phải người Việt mình. Thư mời là công tác ạh :(

Năm ngoái mình xin đi công tác và cũng bị trả hồ sơ vì lý do này. Có thể hiểu việc khai báo cư trú bên đó không rõ ràng hoặc đối tượng mời có vấn đề gì đó mình ko biết được. Của mình là do book KS sau đó nộp visa thì mình cacel nên chắc họ kiểm tra ko còn nên từ chối. Sau đó nhờ có tác động mình book lại và làm đơn khiếu nại nên họ cấp cho visa (dù trong mấy năm liền, năm nào mình cũng xin đi qua ĐSQ Đức và đều OK). Cơ bản theo các đ/c có KN thì từ chối chỉ có 5% hy vọng khiếu nại đựoc cấp lại.
Bạn có thể kiểm tra lại tờ khai về địa chỉ và giấy mời có khớp nhau. Chỉ có trong GM mà trong tờ khai ko nói chắc cũng ko được.

Các anh, các cụ, các mợ cho em hỏi có được xin visa du lịch tự túc đi Đức được không ạ?
Ai đã từng xin được rồi cho em xin tí thông tin tham khảo.
Em cám ơn nhiều nhiều.

Các anh, các cụ, các mợ cho em hỏi có được xin visa du lịch tự túc đi Đức được không ạ?
Ai đã từng xin được rồi cho em xin tí thông tin tham khảo.
Em cám ơn nhiều nhiều.

Về lý thuyết thì ko sao. Nhưng Đức là một trong các nước Schengen xem xét visa khá ngặt nghèo

xin cho hoi, tôi đặt lịch hẹn qua trang web cua Lanh sự quán Đức tại tp HCM , Giờ moi co thang 4, ma lich chỉ hẹn được vao 27.06. ACE co biết làm thế nào để xin được hẹn sớm hơn khg?

xin cho hoi, tôi đặt lịch hẹn qua trang web cua Lanh sự quán Đức tại tp HCM , Giờ moi co thang 4, ma lich chỉ hẹn được vao 27.06. ACE co biết làm thế nào để xin được hẹn sớm hơn khg?

Chịu theo lịch hẹn thôi. Mùa du lịch này rất đông phải chờ thôi.

Đợt trước mình có làm cái file hướng dẫn bạn mình đăng ký lịch hẹn online ngoài hà nội. Bạn nào cần có thể vào tham khảo.

https://youtu.be/sS564Uf-ojk
Lời khuyên với các bạn muốn có lịch hẹn sớm hơn mà giờ đã full chỗ thì hãy check lịch hàng ngày (nhất là buổi đêm), vì sẽ có những người cancel lịch hẹn.

Last edited:

Mình cũng gặp trường hợp như của bạn. Ngày đầu vào book lịch hẹn, lịch sớm nhất là 28.6. Ngày sau mình vào lại, có lịch cho ngày 14.6. Ngày sau nữa mình vào lại, mình book được lich vào ngày 1.6. Bạn cứ vào lại đi, lịch nó nhảy rất linh tinh. Chúc may mắn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back