What's new

[Hỏi đáp] Các câu hỏi nhỏ về miền đất Phương Nam

vevoithiennhien

Phượt tử
Chuyện là em muốn đi 1 tour khoảng 4 ngày để giảm stress bằng xe máy, hoặc đi đâu đó gần thôi (em chỉ thích ăn chơi, nghỉ ngơi là chính (beer)). Các địa điểm định đi là Đà Lạt, Long Hải - Vũng Tàu, Tiền giang - Cần Thơ. Vũng Tàu thì em đi khoảng 5 lần rồi, hơi ngán. Long Hải có đi 1 lần nhưng cũng chẳng thấy vui. Tiền Giang chẳng biết chơi gì.
Em vốn là dân amater, mong các anh, các chị, các bác, các chu, các em, các cháu chỉ giáo giúp cho. :help

Chuyện là em muốn đi 1 tour khoảng 4 ngày để giảm stress bằng xe máy, hoặc đi đâu đó gần thôi (em chỉ thích ăn chơi, nghỉ ngơi là chính (beer)). :help

Ở sài gòn là chắc ăn nhất vì nó hội tụ tất cả các yêu cầu : ăn chơi ngủ nghỉ....

4 ngày vừa ăn chơi, nghỉ ngơi là chính, nà nạ 1 tí thì bác đi nuôn Ninh Thuận cho iem. Vòng vèo làng Chăm, mênh mông Vĩnh Hy, bao la đồi cát, bát ngát Mũi Dinh. Đảm bảo bác sẽ thít.

Mình thèm quá, cái quỹ thời gian của bạn. :((
Nếu có 4 ngày mà muốn nhàn thì cứ về miền tây. Lang thang khi nào thích thì lại đi tiếp. Chỉ lưu ý chừa đường về, vậy thôi. Buổi trưa uống 2 lon bia giải khát, buổi tối uống 4 lon bia cho ngon miệng. Xong thích thì lăng quăng không thì về KS khoèo. (beer)

Trời ơi, 4 ngày thì làm phát SG - Đà Lạt - Nha Trang theo đường mới làm, quanh co đèo dốc rất phê. Lúc về thì khỏi chạy ngược lại mà gửi xe về sau, còn người thì nhảy lên ô tô mà về.

Cung này là ước mơ của tớ mà chưa chạy được. :(

Trời ơi, 4 ngày thì làm phát SG - Đà Lạt - Nha Trang theo đường mới làm, quanh co đèo dốc rất phê. Lúc về thì khỏi chạy ngược lại mà gửi xe về sau, còn người thì nhảy lên ô tô mà về.

Cung này là ước mơ của tớ mà chưa chạy được. :(

Đúng là phê! đợt nghỉ Tết Dương lịch vừa rồi mình đã qua cung đường này, ngày 1: lên tàu SG - NT đem theo xe, Ngày 2: trọn ngày hú hí "Nha Trang Ngày Về", Ngày 3: 4h30 sáng khởi hành nhằm hướng Diên Khánh, Khánh Vĩnh vượt đèo vào Đà Lạt, Ngày 4: Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui - Nam Cát Tiên, nghỉ, xem thú đêm, giao lưu rượu cần cùng BV Thống Nhất Đồng Nai, huyện đoàn Cát Tiên và Đoàn GS, SV Đại Học Mỹ đi thực tập, Ngày 5: Mướn xe đạp địa hình dạo chơi trong rừng, trưa trả phòng về Sài gòn. Con đường đèo qua rừng đặc dụng Bidoup rất đẹp, vào cửa ngõ Lâm Đồng với những rừng thông trải dài nguyên vẹn...sẽ quay lại thôi!

bắt xe, máy bay đi cambodia là khoái nhất đi ra sihanouvilge hoặc siemriep,có thể tham khảo thêm thông tin các đoàn đi trước

Chuyện là em muốn đi 1 tour khoảng 4 ngày để giảm stress bằng xe máy, hoặc đi đâu đó gần thôi (em chỉ thích ăn chơi, nghỉ ngơi là chính (beer)). Các địa điểm định đi là Đà Lạt, Long Hải - Vũng Tàu, Tiền giang - Cần Thơ. Vũng Tàu thì em đi khoảng 5 lần rồi, hơi ngán. Long Hải có đi 1 lần nhưng cũng chẳng thấy vui. Tiền Giang chẳng biết chơi gì.
Em vốn là dân amater, mong các anh, các chị, các bác, các chu, các em, các cháu chỉ giáo giúp cho. :help

Đi An Giang - Châu Đốc đi bạn :

- Ngày 1 : TP.HCM - Châu Đốc theo đường TP.HCM - An Hữu - Cao Lãnh - Chợ Mới - Phú Tân - Tân Châu - Châu Đốc (hoặc Cao Lãnh - Thanh Bình - An Long - An Hòa - Chợ Vàm - Tân Châu - Châu Đốc) - đi đường này hơi xa (khoảng 260Km so với đường thẵng là 240Km) nhưng ít xe , cảnh đẹp thích hợp cho giảm stress (nếu sợ sông nước thì đừng đi qua chợ Vàm)

- Chiều ngày 1 + ngày 2 + ngày 3 + sáng ngày 4 ở Châu Đốc ăn ngủ, nghỉ đi lòng vòng theo các chổ này nè :
xem https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2721 nhé . Nhớ thêm cái làng người Chăm và mấy cái bè cá bên kia sông Hậu đấy nhá.

- Khách sạn : loại thường thường từ 150K/đêm đầy ở đường vào núi Sam , loại sang hơn khoảng 200K/đêm thì vào Trung Nguyễn (ngay trước chợ ấy), sang hơn nữa thì vào cái Resort gì to đùng ngay ngả ba sông ấy, giá cả thì tui chịu vì chưa vào!

- Ăn uống thì chợ Châu Đốc và các điểm đến có đầy : đảm bảo ngon, bổ, rẽ.

- Con người An Giang - Châu Đốc rất thiệt tình, không khách sáo và tình cảm lắm lắm.

- Trưa ngày 4 phóng về TP.HCM

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back