What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Thụy Sĩ

Đồng hồ Swiss bán ở Swiss có rẻ hơn ở một số nơi khác ( giả dụ như Bắc Mỹ) không hả em Baxu ?

Em nghĩ là rẻ hơn đấy, vì thấy ai có tiền sang TS cũng mua đồng hồ ;) Với lại đồng hồ là mặt hàng được hoàn thuế khá nhiều thì phải.

Ngoài ra, em nghĩ là nhiều cái thửa riêng, cẩn đá, mạ vàng này nọ kia cũng có bán nhiều trong các cửa hiệu tên gọi loằn ngoằn lạ hoắc (chứ không quen thuộc như swatch với lại tí-sọt đâu bạn imim nhá, tiếc là vừa rồi bạn đã ko ghé quê mình ;))

@ matador: cửa hàng xịn, hoa quả và chocolate xịn, ăn 2 hôm là chán ;)

Em nghĩ là rẻ hơn đấy, vì thấy ai có tiền sang TS cũng mua đồng hồ ;) Với lại đồng hồ là mặt hàng được hoàn thuế khá nhiều thì phải.

Ngoài ra, em nghĩ là nhiều cái thửa riêng, cẩn đá, mạ vàng này nọ kia cũng có bán nhiều trong các cửa hiệu tên gọi loằn ngoằn lạ hoắc (chứ không quen thuộc như swatch với lại tí-sọt đâu bạn imim nhá, tiếc là vừa rồi bạn đã ko ghé quê mình ;))

@ matador: cửa hàng xịn, hoa quả và chocolate xịn, ăn 2 hôm là chán ;)

Mình ghé quê bạn để ăn hoa quả và chocolate miễn phí trước giờ đóng cửa cho nó péo à? :LL Thế mấy cửa hiệu đồng hồ trước giờ đóng cửa có cho đeo miễn phí ko bạn, để mình còn cố? (tay mình nhậy cảm, chỉ đeo được đồng hồ hịn thôi á:LL)

Bạn nào đi Geneve nhớ ghé chụp ảnh ở đồng hồ hoa nhé, been there là phải done that. Bạn Baxu cũng có cái ảnh chụp ở đấy, hoành tráng cực í, khoe hàng đê ;)

ố, hóa ra bạn Baxu là dân thổ địa Geneva à? Bên đấy có tiêu được tiền eu ko hay nhất định cần đổi sang tiền TSi?

về cơ bản là tiêu được euro thoải mái đấy!

ví dụ như các khu mua sắm, siêu thị đều có thể thanh toán bằng eu được, nhưng mình không để ý tỉ giá ra sao, lợi hay thiệt?

ở máy rút tiền ATM bạn cũng có thể chọn eu hoặc franc.

Nếu sang vào cuối tuần alo mình, không vướng kế hoạch gì thì mình dắt đi chơi phố cổ miễn phí, keke

hehehe, hohoho, mình sẽ sang Geneva vào cuối tuần 21-22.3. Nếu Baxu ko bận gì thì đưa mình đi chơi phố cổ nhé:). Thanks trước. Cho mình số điện thoại.
Mình search trên mạng, thấy bảo ở sân bay Geneva có loại vé bus free cho khách đến Geneva, đi được trong vòng 80 phút. Có nên tận dụng ko nhỉ?
Thứ 7 bên đấy các cửa hàng và bank có mở cửa ko?

Ở Geneve tớ thấy có mỗi cái trụ sở Liên hiệp quốc mí lại cái chân ghế gãy thôi à :) Àh, lang thang phía sau, có cái catsle với bãi cõ xanh mướt, đẹp lắm!

Tớ thấy ở TS có món Swisspass hơi bị useful ^_^

Chúc vui.

Đúng là xuống sân bay thì có 1 cái máy (to như cái tủ), bấm vào đấy để lấy vé bus/tàu có giá trị 80' trong geneva. Nếu không có ai ra đón bằng ô tô, phải tự đi lại thì nên tận dụng quá đi chứ, ít nhất cũng đỡ tốn 1 lần vé đi vào trung tâm!

Sân bay rất gần, đi bus or đi tàu đều được, 10' là vào đến trung tâm.

Thứ 7 cửa hàng mở nhưng đóng sớm (6h), bank hình như không.

Hehe, 21-22/3 thì chưa có cỏ xanh mướt đâu! Lâu lắm rồi toàn mưa với mù thôi, xấu xí lắm, sao lại đi mùa này???

Hix, trời mưa thì cũng vẫn phải đi thôi vì vé máy bay đã book rồi. Tớ đi mùa này vì tranh thủ tgian đang học ở đây thôi

Mình sẽ đến Thụy Sĩ trong khoảng 11-13 tháng 4, vào dịp nghỉ lễ Phục Sinh. Có bạn nào cũng muốn đi trong thời gian này thì đăng kí chung với mình, nhờ bác Baxu thổ dân đưa đi 1 thể :LL

Mình sẽ chọn Geneve, Bern hoặc Zurich, nếu trừ cả thời gian di chuyển thì mình sẽ ở Thụy Sĩ trong 2 ngày 2 đêm, Bác nào có thể giúp mình lên cái lịch trình được không ? ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back