Cung NGOÀI NƯỚC

Chú ý: KHÔNG POST THÔNG TIN CÁ NHÂN LÊN DIỄN ĐÀN ĐỂ TRÁNH BỊ LÀM PHIỀN!

Tìm bạn đồng hành đi National parks in Alberta, Montana

Lâu nay chẳng đi đâu, ngồi nhà nhìn các bạn rủ nhau phượt như trảy hội làm tớ thèm và GATO ghê gớm :gun . Để hưởng ứng phong trào Nhà nhà cùng phượt, người người cùng phượt, tơ' tính tháng...

Rủ rê đi Lào: 23->27/9

Mình có 1 số bạn bên Lào đang mời sang chơi nhưng đi 1 mình hơi buồn. Có bạn nào muốn đi cùng mình không?

Khởi hành tối 23-9 về sáng 28/9

Hà Nội-Vientaine-Luangprabang-Xiangkhoang (Cánh đồng...

Đi Tây Tạng T10/2009

Chào các bác. Trước giờ em cũng phượt nhưng chút chút thôi, chỉ dám ngồi vòng ngoài xem các bác. Giờ thì cho em xin một ghế với nhá

Khoảng 12/10 tới đây em định đi Tây Tạng (nhân dịp đi công tác...

30/4 - 1/5/2010: 2 ngày 1 đêm ở thiên đường Bali

:D:D:D
Thời gian nghĩ lễ ít nên em chỉ quan trọng chất lượng hưởng thụ, kô quan trọng số lượng ngày ở

Vé book của Air Asia

Ngày đi
30/4/2010
SGN - KUL : 08:50 : 11:40 ( quá cảnh ở Kuala...

Rủ rê đi Ấn Độ vào dịp tết Nguyên Đán 2010

Hi các bạn,

Mình định đi Ấn Độ vào dịp tết Nguyên Đán 2010.
Thời gian: khoảng 3 tuần.
Mình đang tìm hiểu thêm thông tin và đi lại.
Có bạn nào đi dịp này thì cho mình join với.
Dự định ban đầu là...

Last edited:

1 chuyến phía bắc thái lan & thủ đô viêng chan - 6/11/9~15/11/9

sau vài ngày tìm và đọc hết 1 số topic của các bạn trong diễn đàn về chuyến đi thái và lào, mình đã plan được 1 chuyến đi bắt đầu từ 06/11 kết thúc và 15/11, lần này mình chỉ đi tham viêng chan...

Last edited:

Cao Miên nắng gió

Chuyến đi khám phá đất nước chùa tháp theo các quốc lộ 4, 5, 6, 7 (một vòng Biển Hồ) bằng xe gắn máy để tìm hiểu về Khmer Đỏ, Apsara, Angkor Wat, Angkor Thom và nếu máu thì lên cả đền Preah Vihear...

Last edited:

Nam My- Tìm bạn đồng hành và nhờ cậy giúp đỡ

Em nung nấu mãi chuyến đi xa xôi này, đã lỡ bao nhiêu lần. Lần này quyết tâm đi. Vào rủ rê có bạn nào hứng trí đi cùng và có bạn nào hào hiệp ra tay giúp đỡ, em xin nhận đủ mọi sự giúp đỡ của các...

Ăn chơi, nhảy múa ở Kuala Lumpur , Malaysia vào dịp quốc khánh từ 3/9 – 6/9/2009

Ăn chơi, nhảy múa ở Kuala Lumpur , Malaysia vào dịp quốc khánh từ 3/9 – 6/9/2009

Mời các bác vô đặt gạch nào cho chuyến ăn chời này nào… Buổi offline dự kiến sẽ được tổ chức trước 1 tuần...

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia - Bali 2/9

Sở dĩ tớ đăng tin tìm bạn đồng Hành đi Malaysia với Bali tận 2/9 là vì tớ muốn các bạn có í định đi Malaysia và Bali vào dịp giống tớ có thể rình được vé máy bay giá rẻ của Airasia trong thời gian...

Last edited:

Campuchia có bác nào đi chưa?

Hi all,

Mình định sang CPC chơi vào dịp lễ 2/9 (28/08 - 02/09) bằng xe máy.
Có bác nào đi chưa ạ, chia sẻ cho mình 1 ít kinh nghiệm đi xe bên CPC với ;)

Thanks all (c)

Lào 3/9 -12/9

Chào cả nhà,

Mình là dân phượt hoàn toàn mới, chỉ mới tập tành khoảng 1 năm trở lại đây.
Sắp tới mình dự định đi Lào từ 3/9 đến 12/9
Mình đang sống và làm việc tại Malaysia nên sẽ bắt đầu hành...

Tìm Group đi Tibet T9

Tụi mình có 2 người, ở SG muốn đi Tibet t9 này nhưng không biết làm thế nào? Ai có group cho tụi mình join với.

Phượt Campuchia đầu tháng 8/2009

Tình hình là đầu tháng 8 này em muốn phượt Campuchia-Thái bằng đường bộ (hoặc có thể bay qua Thái rồi đi đường bộ qua Cam về Vn). Nếu hok thì đi riêng Campuchia thôi cũng được. Không biết có bác...

Tìm bạn đi xe máy vòng quanh Đông Dương

Tôi có 3 người bạn - 2 lão già (Robert từ Scotland, ,Ben từ Úc) tuổi đều đã ngũ tuần và một cô phóng viên freelance trẻ từ xứ Wales - Dom, sẽ đi một tour vòng quanh Đông Dương để làm một dự án cá...

Tìm bạn đường Euro Trip tháng 8

Xin chào các bác,
Đầu tháng 8 này em từ Hà lan đi chơi 4 nơi:
Ngày 6-8/8: Berlin
Ngày 8-11/8: Stockolm
Ngày 11-14/8: Vienna
Ngày 14-19/8: Rome
Ngày 20/8: Dusseldorf, Germany

Vì chuyến này em đi...

Tìm bạn tham gia Euro Trip tháng 7 - 2009

Sau khi tiết kiệm bấy lâu nay, e quyết định làm 1 chuyến đi Châu âu để cho bằng bạn, bằng bè. Lúc đầu có 1 e đi cùng, bây h e ý lại đi học đột xuất, thế là bơ vơ tìm bạn đi cùng. Nội dung đại khái...

Xin ý kiến về chuyến Cam- Thai

Bọn em đang tính đi du lịch Cam-Thai 5 ngày 4 đêm , có 4 người , với tiền khoảng >3tr 1 người , mong mọi người tư vấn giùm em về chuyến tham quan, các địa điểm , phương tiện đi lại khi qua bên đó...

Thailand - Tuần đầu tháng 7

Vợ chồng em cùng mấy người bạn định nghỉ hè tại Pattaya sau đó lòng vòng shopping BKK tuần đầu tháng 7, hiện...

Tìm bạn đồng hành đi xuyên Lào (17/7 đến 26/7)

Chào các bác,

Em đang có í định đi Xuyên Lào vào đợt này. Đi từ 6h 17/7 từ Hà Nội đến đêm 26/7 về HN luôn.
Bác nào đi làm rồi thì xin nghỉ 1 tuần là vừa đấy.

Em post hơi muộn vì mới thi xong...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
41,509
181,119
Latest member
vanhung123