What's new

Nhà Phượt đang đọc sách gì ?

.:Nhật ký người phụ nữ lý hôn:. Quyên Tử

Tôi chưa lập gia đình, tất nhiên. Khi mua quyển này tôi chỉ muốn tìm hiểu cảm xúc của một người đàn bà như thế nào sau khi gia đình tan vỡ. Thậm chí tôi còn tham vọng sẽ tìm ở quyển sách này sự mạnh mẽ cần thiết để tôi giải toả hết những điều đang ở trong đầu mình. Rằng, không ai có thể chết vì yêu nếu chết vì yêu thì chắc thế gian này chết gần một nửa. Cả huyễn hoặc quyển sách này là kinh nghiệm thực tế của người đàn bà vượt qua đau khổ và một tương lai tươi sáng đang đón chờ. Như vốn dĩ từ những trang đầu, tôi cảm nhận người đàn bà này đáng được thế.
Đọc hết vèo trong một buổi tối ở Audio Phile, với nến và giá ly cafe gần bằng quyển sách :D
Điều cuối cùng nhận ra, hễ cứ dính vào tình yêu là sẽ hệ luỵ. Tình yêu là hệ luỵ!
Tôi gấp quyển sách lại và nhận ra điều mình tham vọng chỉ là huyễn hoặc. Người đàn bà, nhân vật tôi, chỉ một lần sai lầm là cả cuộc đời là một chuỗi sai lầm nối tiếp. Hạnh phúc mong manh, niềm vui thoáng chốc, mọi thứ nhạt nhoà chỉ nỗi đau là hiện hữu và một đoạn kết lấp lửng. Tôi thật, mình cũng không có nhu cầu biết thêm sau đó sẽ là gì, kiểu như, chỉ chừng đó thôi ý.
Tôi nhận ra rằng, mọi thứ trong cuộc đời này mình đều có thể thử một lần. Có thể mạo hiểm bằng cách đặt quyết định vào tay người khác, chẳng hạn Phượt, có thể để một ngưởi miền Bắc quyết định đi tour miền Tây :LL.
Riêng hôn nhân là điều không bao giờ. Không bao giờ nên, tôi hứa với mình như thế!?

Càng ngày mình càng lười đọc sách, từ ngày bỏ học đã ba bốn lần hạ quota đọc sách xuống và cuối cùng bây giờ đã là tháng 11 chỉ còn một tháng nữa là hết năm 2008 vẫn chưa đọc hết định mức của năm, còn thiếu cả chục cuốn nữa. Năm sau chắc lại hạ định mức xuống vậy =))

@ Cua

Ở đây không chỉ có "một ngưởi miền Bắc quyết định đi tour miền Tây" mà có nhiều người đặt số phận mình vào một chú Tây là đằng khác, một số chàng thì sau khi lo thử cho mấy cô Tây thấy không xuể đành "quay đầu lại là bờ" =))

Em đọc Hạt cơ bản mãi không xong. Sách mỏng mà khó đọc thế. Chuyển sang Harry Potter, lần này nữa ko biết mấy lần...

Bạn này giống mình thế =)), có điều mình mở HCB một lần và mãi mãi đóng lại...

Giờ cũng đang đọc Chú bé phù thủy :) - mỗi ngày đọc lại vài trang, giỏi thì đc 1 chương :( - giờ đầu óc ko tiếp thu những thứ gọi là văn học ặc ặc

Vâng, em chịu, dẹp luôn Hạt cơ bản đi rồi. Giờ đang đọc Đất tiền đất bạc của Mario Puzo và Bến không chồng của Dương Hướng (chả thích lắm).

Vâng, em chịu, dẹp luôn Hạt cơ bản đi rồi. Giờ đang đọc Đất tiền đất bạc của Mario Puzo và Bến không chồng của Dương Hướng (chả thích lắm).

haha, mình thì đọc HCB thấy dễ vào đấy chứ, đọc xong rất nhanh, không bù cho một cuốn khác của Houellbecq là Mở rộng phạm vi đấu tranh. Cuốn đó mỏng mà đọc đâu chừng mất hơn tháng mới xong vì cứ mở ra đọc được chút là mắt mũi díp tịt cả lại.

Mới load Franny&Joey về, chưa đọc. Đọc slang nhiều thì Linh tìm lại cuốn Tiểu thần Vernon xem, xuất bản cách đây chừng 3-4 năm chi đó, slang nhiều thôi rồi, đọc nát óc luôn.
Còn đọc slang tiếng Anh thì có cuốn Londonicity thì phải, thằng bạn mới recommend trên blog của nó mà đọc trích đoạn đã pótay trăm phần trăm rồi, toàn ngôn ngữ tin tin viết tắt thôi rồi

Ờ hôm nay thấy topic này liền mở thùng sách cũ ra thấy còn 2 cuốn bán được giá cao nên post bán luôn trên mạng :D... Còn lại 2 cuốn mua từ Vn qua đây chưa đọc là Nhật ký Đặng Thùy Trâm với anh Thạc mãi mãi tuổi 20 để kì này ráng đọc vậy ....

Ờ hôm nay thấy topic này liền mở thùng sách cũ ra thấy còn 2 cuốn bán được giá cao nên post bán luôn trên mạng :D... Còn lại 2 cuốn mua từ Vn qua đây chưa đọc là Nhật ký Đặng Thùy Trâm với anh Thạc mãi mãi tuổi 20 để kì này ráng đọc vậy ....

bagai tinh thần yêu nước cao độ nhé(c), kỳ này đọc xong tăng thêm phần kiên cường đảm bảo phượt dai phượt khỏe, keke

Hehe, Nhật Ký Đặng Thùy Trâm em đọc 2 lần nhé. Xúc động phết :D
Em còn 3 lần đi tàu đến Phổ Cường, Quảng Ngãi - đến tận trạm xá của chị Trâm luôn.
Fxx của nhà em tặng đâu đó hơn chục nhà tình nghĩa (gần thành làng Fxx rồi :LL )

Phổ Cường đẹp phết! Mình bị hỏng ổ cứng nên mất hết hình, tiếc lắm ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,726
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back