What's new

Review các chuyến đi trong nước

Review các chuyến phượt trong nước của bạn
Dạo này áp lực công việc nó gô ti lô mình chặt một chỗ, chả đi được đâu, hẹn lên hẹn xuống với nhà Xanh hết mùa vàng Mù Cang Chải đến Hoa đăng Sa Pa mà vẫn không thể nào nhấc mông lên được. Thèm, ngày nào cũng phải lượn Phuot để đọc, đọc xong rồi lại ức lại hận đến cái cái kiếp cơm áo gạo tiền của mình, chán quá lôi đống lương khô ra gặm nhấm thì cũng thấy thư giãn được đôi phần. Tiện tay dắt dê kể lể một tí gọi là vài ba câu chuyện làm quà cùng giải stress nhỉ? Nhớ lại cái topic của em Thoasapa, đại để là: Làm thế nào để trốn sếp đi phượt? Trốn làm sao được, đã là sếp mình thì đương nhiên đầu to hơn mình chưa kể lại nhiều sỏi hơn, qua làm sao được. Chi bằng cứ lật ngửa ra luôn, được ăn cả ngã về không chứ úp úp mở mở, mệt kinh. Nhân...
"...Ai lên xứ hoa đào, đừng quên bước lần theo đường hoa Hoa bay đến bên người ngại ngần rồi hoa theo chân ai Đường trần nhìn hoa bướm rồi lòng trần mơ bướm hoa Lâng lâng trong sương khói rồi bàng hoàng theo khói sương Lạc dần vào quên lãng rồi đường hoa lặng bước trong lãng quên..." Hẩm hẩm ngồi nhớ lần một mình khăn gói lên Đà Lạt xem hoa đào nở. Thời gian trôi nhanh như chó chạy ngang đường, thấm thoắt đã gần hai mùa hoa rồi... Ngươì thì hết hợp lại tan - đào thì cứ tàn rồi lại nở...
Thực sự mà nói thì cái đầu mình rối tinh trước khi đi Bảo Lộc. Rối tinh vì thất nghiệp và suy nghĩ linh tinh. Nhưng đến Bảo Lộc rồi, lại là một may mắn với mình. hi hi. Mình biết, có rất nhiều người đã Phượt Bảo Lộc, với mình, mình nhảy xe Phương Trang thôi, có 90K, không đắt lắm. Ngồi xe Phương Trang, mình vinh dự được ngồi cạnh cửa số nhé, mỗi tội, từ cái cửa này chỉ nhìn được có chân núi, ụ đất và mặt đường thôi, thỉnh thoảng mới thưởng thức được vài cái ôtô nó chạy ngược lại. Về người dân Bảo Lộc, thật sự họ trân trọng từng đồng xu kiếm được, họ vẫn tiêu những đồng tiền giấy 500 đồng và xu 200 đồng (cái vốn từ nghèo nàn của mình chẳng tìm được từ nào để diễn tả, chỉ xin nêu ra 1 ví dụ sau: Mình ra chợ mua hành lá và ít rau...
Theo như kế hoạch là cả hội sẽ đi vào Phiađén - Phia oắc nhưng đến hôm cuối thì lịch trình được thay đổi bằng đick đến là Bản Giốc....Vì mấy hum trời mưa nên đi vào Phiađén sẽ rất nguy hiểm...đi vào bản giốc biết đâu sẽ lại gặp một dòng thác lũ cuồn cuộn đỏ...???...???....??? Và thế là 6 con người cưỡi 3 cái xe lên đường... Trên đường phiêu du
Xin chào., Minh biết & đang ký làm thành viên diển đàn hình như hôm 25/8/2009 thì phải, nghĩa là đã gần 2 tháng. Sau khi đọc kỹ nội dung diển đàn & được code để post hình, mình mạo muộn xin viết 1 bài về chuyến đi phượt gần đây nhất của mình. Đây cũng xem như là lời cảm ơn đến chủ diển đàn & mong muốn làm quen với các bạn trong các chuyến đi sắp tới. Mình thích du lịch bụi & từ trước đến nay mình chỉ đi một mình. Chuyến đi đầu tiên là vào ngày 7 tháng 5 năm 2007 khi một mình đi từ Quảng Ngãi ra Huế, trong đấy có tiết mục trèo đẻo Hải Vân mà mình không thể quên. Tuy nhiên, do không có nhiều thời gian, nên thỉnh thoảng mình mới có điều kiện đi Phượt & chuyến đi gần đây nhất là vào ngày 26 ~ 28 tháng 9 vừa qua. Nhân đây muốn chia sẽ...
Đặt viên gạch và mấy dòng đã mai pots ảnh sau nhé các bạn Đầu tiên xin cho mình nói qua về cái tiêu đề của bài viết. Thực ra đây là một câu nói của một nữ phượt tử trên cung đường ngắm mùa vàng ở Bản Giốc của bọn mình. Khi mua hàng ở chợ Tàu: một bên là người Việt một bên là người Trung cứ nói chuyện với nhau bằng tay và bằng kí hiệu tiền đồng và tiền tệ...sau một hồi ngã giá với anh bán hàng rất bảnh trai nữ phượt tử thốt lên " Cưng ơi! yêu quá đi...":L Chuyến đi lần này gồm có 03 thành viên chạy cung đường Hà Giang - Cao Bằng, mình chỉ tham gia hành trình ( thêm mình là 04 thành viên ) cung đường Tx. Cao Bằng - Bản Giốc nên chỉ pots ảnh của cung đường này....
Mùng 4 Tết năm 2008 - năm mà ai cũng bảo là lạnh nhất trong mấy chục năm gần đây đấy - Khi đó tôi đang ngồi xe đò đi Than Uyên. Lúc đó tôi chẳng biết những thứ tôi đang thấy là chỗ nào. Sau này thì tôi biết đó là Mù Cang Chải. Đó là ruộng bậc thang. Đó là công trình thiên nhiên vỹ đại của bà con dân tộc vùng cao cùng một đất nước với mình. Tôi thầm ước sẽ được một lần chính thức đi tới nơi này. Được chạy xe máy bon bon trên những con đường loằng ngoằng. Được dừng lại chụp hình toạch toạch. Được quăng huỵch balô xuống đất, thả uỵch người xuống nằm ngắm mây, ngắm núi, ngắm ruộng, nghe gió, nghe suối, ngừi mùi lạnh vùng cao. Thèm như lên cơn thì thèm thôi. Cũng có khi thèm vì lúc này đang ru rú trong cái xe đò chật chội đủ thứ mùi. Thèm...
Cảm ơn cái công ty làm thì ít mà ăn chơi thì thôi rồi, thứ 5 tuần trước toàn công ty ra Nha Trang kỷ niệm 1 năm ngày thành lập, nói toàn công ty cho to tác chứ thực ra có 10 ngừ à. Đợt này có thổ địa dẫn đường là vợ chồng giám đốc, cũng vì vậy mà công ty em mang tên của một địa danh ở Nha Trang: Đồng Đế (Đồng Đế Laser company Limited). Giường như sự có mặt của anh Hà hướng dẫn viên du lịch là hơi thừa, vì tính chất đặt biệt của 1 chuyến đi xa và nguyện vọng của 1 chuyến đi thành công mỹ mãng mà công ty đã chọn giải pháp book tour chứ không như hồi kia tự biên tự diễn. BGĐ chọn Trần Việt tổ chức tour lần này . Ngày đầu tiên: Tới Nha Trang ăn sáng bún Bà Năm Beo, check in KS (ISE), Thăm quan Tháp Bà, Viện Hải Dương Học, Ăn trưa (NH Trúc...
( chia sẻ ) Một mình vào Phjađén Không biết đã bao lần lên kế hoạch đi Phjađén nhưng rồi đành thất hẹn. Lần này quyết tâm đi bằng được bất chấp cơn bão số 7 đang đổ bộ vào đất liên, và phải đi một mình không có bạn đồng hành. ... Một chuyến đi thật đáng nhớ, đầy thử thách nhưng trải nghiệm được và cái chính là vượt qua được chính mình... Trên đường phiêu du [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] xa xa một công trường đang thi công.. [/IMG]
Post lại sơ đồ và lịch trình chuyến đi Ngày 1: Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang - Quản Bạ Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn Ngày 3: Đồng Văn - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu Duệ - Yên Minh - Quản Bạ - Hà Giang Ngày 4: chinh phục đường 279: Hà Giang - Việt Quang - Minh Quang - Chiêm Hóa - Na Hang Ngày 5: xuôi theo dòng sông Hằng nơi có thủy điện Na Hang đến thẳng thác Đầu Đẳng (hơn 2 tiếng đi thuyền). Từ Đầu Đẳng theo đường bộ khoảng 1km tiếp tục đi thuyền trên hồ Ba Bể. Na Hang - thác Đầu Đẳng - Hồ Ba Bể - Chợ Rã - Thái Nguyên - Hà Nội
CẢNH BÁO: GuestHouse Bảo Trân - Mũi Né, Phan Thiết Tối thứ sáu ngày 04/09/2009, nhóm bạn bè & đồng nghiệp chúng tôi tổ chức ra Mũi Né để chụp ảnh cưới, đoàn gồm 9 người & anh tài xế, ra đến nơi khoảng 2h30 sáng ngày 05/09/2009. Quản lý tại GuestHouse Bảo Trân báo giá cho chúng tôi & quyết định thuê 3 phòng đến trưa chủ nhật ngày 06/09/2009, bao gồm 2 phòng giá 350k/1ngày, phòng còn lại giá 450k/1ngày, tài xế có phòng nội bộ riêng. Chúng tôi quyết định lấy phòng tranh thủ nghỉ ngơi để sáng sớm mai chụp ảnh, vài người đói bụng mang theo vài hộp mì gói xin 1 ít nước sôi thì bảo không có, nệm ngủ ở đây phòng nào cũng có 2 cái lõm xẹp lép... :T Đến sáng trong nhóm bạn có vài người báo là không có bàn chải & kem đánh răng, mấy cái khăn...
Mod ơi đừng xoá bài của e nha! Cho e ké chỗ post hình cho các bạn xem nhờ với! cám ơn rất nhiều! Cả đoàn (chưa đầy đủ)
Chậc chậc! Đến giờ này mà nhà cháu cứ lơ tơ mơ!=))(NO) Chuyện là thế lày các cụ ợ! Cứ 2 tuần 1 lần mấy anh em nhà cháu lại lượt phượt - để quên cái sự đời! Úi dời mà cái sự đời nơi phồn hoa đô hội thì nồng độ Oxi lại thấp. Thế nên hết biển rồi lại đi hồ, hết Đảo Dáu rồi lại Tân Sơn. Thế rùi lại chậc lưỡi! Về thăm em Hương xem thía lào! Đến với em một lần rồi nhớ mãi. Đã ăn cùng em nhiều lần dưng chửa ngủ cùng lấy 1 đêm Lần này quyết chí ăn ngủ cùng xem thế lào. Hương không đẹp lắm dưng em rất phì nhiêu. Ba anh em quằn quại trong sung sướng. Cả đêm mệt nhoài vì phang mấy phát mà chưa đã (Giật cá)=)) Về rồi mà vẫn thổn thức nhớ em.(NO) Hị hị! Nhà cháu văn chả hay mà chữ viết của cái thế hệ 7x thì như ma. Vậy có tí ti phim phọt, nhà...
Chiều thứ 6 điện thoại cho cậu em họ, mai anh lấy xe đi nhé. Anh đi đâu đấy, cậu em hỏi. Đi câu cá ở Vĩnh Phúc thôi. Sáng thứ bảy 6 anh em ăn sáng, café xong là lên đường, đi Vĩnh Phúc nhỉ. Anh ơi em thấy nói Hồ Ba Bể đẹp lắm lên đấy câu đi. Tôi tặc lưỡi, thì đi đâu cũng được tối Chủ Nhật về đến nhà là được roài. Lên đến Hồ Babể chúng tôi thuê thuyền đi chơi, tìm chỗ câu cá. Anh lái thuyền người địa phương đưa chúng tôi đến một góc của hồ Babể nơi nghe nói là ruộng lúa bị ngập. Chúng tôi neo thuyền và buông cần nhưng hồ thì quá rộng mà cá thì chẳng thấy đâu. Ngồi câu khoảng 2 giờ đồng hồ chúng tôi quay trở lại KS ăn tối và đốt lửa trại. Ngày hôm sau chúng tôi dạy sớm đi một vòng hồ, vào thăm hang gió và đi chơi Thác Đầu Đẳng...
Phượt có thưởng nè. Thấy cũng dễ chơi, pà kon Phượt tử xem nhé. Chỉ cần bộ ảnh có 1 hình là xe Honda là được gòi. Nhớ khoe cảnh nhiều nhiều nhá. Trúng giải nhớ khao nhé. (beer) http://www.honda.com.vn/beunik/ViewSlideShow/tabid/162/SlideShowID/100/Default.aspx
Ôi chao..... bản Rock (c):D 11 xe, 22 con người ... tất cả rồng rắn xế nhau lên Bản Giốc ngày rằm, nơi biên cương xa xôi không chỉ có con thác đẹp mê hồn, những cánh đồng lúa xanh mướt, không chỉ có trăng.... Bản Giốc là nơi ẩn chứa nhiều điều hay ho và kì bí, khiến con người ta thể hiện được rõ nét bản ngã của mình :D Một chuyến đi thú vị với những cơn mưa xối xả trắng trời đất, với những cảnh sắc tuyệt đẹp và với những con người hết sức .. có nhiều chiện để kể =)) Nào, mời các giang hồ post bài post ảnh (beer) Đề mô 1 nhát :), hơi nước vào nhòe hết hix
Lạ kỳ cứ tính là đi núi đổi không khí, thế mà cứ lại phải bò xuống biển, hic;)
Đã sang 1 ngày mới rồi... bây giờ hơi mệt ...buồn 1 chút....cũng không biết rõ là sao nữa... ngồi chia sẻ cùng anh em chuyến đi mấy ngày vừa rồi vậy. 1 chuyến đi không tính toán trước, nổi hứng là đi à. Sáng sớm thứ 5 ngày 9/7/09 (nói sớm cho oai chứ chính xác là 7h30 ra khỏi nhà) 2 người 1 balo 1 chiến mã, khởi hành đúng lúc "thành phố bụi" đông đúc, người đi học người đi làm, chưa mở mắt là đã phải hít 1 đống bụi và khói vào phổi. Nói thật em thích du lịch thì chẳng gì bằng. Em đãmuốn có 1 em rebel từ lâu lắm rồi, hồi lớp 9 nhìn thấy các anh đi mà thèm, mơ ước mãi mà bây giờ vẫn chưa thực hiện được mơ ước đó cùng em rebel xuyên bằng xe máy. Muốn chu du khắp đất nước để có 1 điều gì đó để nhớ về thời trai trẻ khi về già :)). Thôi...
Bài này là tư liệu tốt để e có thể hoàn thành nốt bài thu hoạch dân tộc học của mình! Cảm ơn a nha! e rất thích trang này! Mong có nhiều bài hay như zậy! thú vị ghê!:)
Chặng đường dài 4 ngày là một thử thách mới lạ Đà Nẵng - Hà Nội lên xe nào, điểm đến đầu tiên sẽ là Huế. Chúng tôi không đi hầm mà chạy quanh đèo ngắm cảnh và không quên chụp cho mình 1 bô ảnh. Đến Huế nghỉ đã rồi lượn lờ đi vào cung đình Huế chơi, không thể đá vào các quán ăn ở Huế (beer) (bún bò, cơm hến, chè ....) điểm tới thứ 2 sẽ là Quảng Bình (khoai khoai toàn khoai ^^). Tới Lao Bảo cho biết vì là lần đầu tiên nên cũng chưa rõ cho lắm nên cũng chi tìm 1 chỗ để nghỉ và thăm thú một số chỗ. Chặng đường dài mà cảnh đẹp mỗi nơi mỗi khác chúng tôi ở lại Nghệ An, vào thăm nhà Bác rồi không quên qua Ninh Bình một địa danh lịch sử, danh thắng cảnh. Cảnh ở đây thật đẹp, núi non trùng điệp, nhất là món dê núi không thể chê vào đâu được...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back